Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับ LG DVD Writer หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับ LG DVD Writer หน่อยคับ

ปัญหาคือ DVD writer ของผม มันอ่าน เขียน และ ก็อบข้อมูล เกี่ยวกับ DVD ช้ามาก

ถ้าเีขียน DVD 1 แผ่น ใช้เวลาอยู่ที่ 50 นาที แต่ ผมลอง write ที่ ออฟฟิด ใช้เวลาไม่ถึง 15 นาที

เพื่อนคนหนึ่งบอกว่า ให้ ไปแก้ ในส่วน IDE ใน Device Manager (ตามรูป)

หมายเลข 1 .. ก่อนหน้านี้จะเ็ป็น PIO only ซึ่งผมเปลี่ยนเป็น DMA if available ซึ่งถ้าเปลี่ยนตรงนี้แล้ว หมายเลข 2 ก็ควรจะเปลี่ยนเป็น Ultra DMA Mode 5 แต่ มันไม่เปลี่ยน ตามที่เพื่อนบอก

อยากถามผู้รู้ว่า

1. ผมทำตามที่เพื่อนบอก ถูกแล้วใช่ไหมคับ แต่ทำไม มันไม่เปลี่ยนตามที่เพื่อนบอก
    2. มีวิธีอื่่นอีกไหม ที่จะทำให้ DVD ทำงานได้เร็วขึ้น

รบกวนด้วยคับ ขอบคุณมากคับ

กดไปที่tab driver
    uninstall driverออกซะแล้วbootใหม่

Comment

ขอบคุณมากๆคับ

Comment

Working...
      X