Announcement

Collapse
No announcement yet.

[E6700]+[7800gs] ความแรงแบบ AGP!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [E6700]+[7800gs] ความแรงแบบ AGP!!!

สวัสดีครับ ผมได้ลองอะไรสนุกๆ(ของผม) คือการหาบอร์ดแปลกๆมาเทสนี่แหละครับ

ก็เห็นในเวป ocz กับ หนังสือ commart ฉบับ October 2006 ลงไว้นะครับ

มันคือบอร์ด Asrock conroe865pe นี่เองครับ พออ่านก็เกิดความคิด ปิ๊งๆขึ้นมาครับ

เนื่องจากผมมี E6700 แล้วมันว่างงานเพราะรอซื้อบอร์ดใส่ แล้วผมดันมี agp ตัวแรงอยู่พอดี

เลยคิดว่า เอ๊ะ ถ้าเราใส่ E6700 กะ 7800gs ได้นี่น่าจะแปลกดีแฮะ ไม่เคยคิดว่าจะทำได้ ผมก็เลยหา

ข้อมูลเท่าที่จะหาได้ว่า ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหน แต่..... หาไงๆก็ไม่มีครับ ลองไปเดินฟอร์จูนเดินทุกร้าน

แต่เดินจนเมื่อยก็เหลวครับเพราะไม่ว่าร้านไหนก็ไม่มี(มีอยู่ร้านนึงAsrockเต็มร้านเลยก็บอกว่าไม่มี)

ผมก็เลยไปถามร้านที่ซื้อของบ่อยๆเค้าเป็นร้านของ com7 เพราะคิดจะให้เค้าเช็คสต๊อกให้หน่อย

ไอ้บอร์ดนี่ก็น่าจะมาจาก com7 เพราะว่าได้ส่งให้ทั้ง ocz และ commart ได้ลงบทความ แต่ถามที่ร้าน

ก็บอกว่าไม่มี ให้เช็คในสต๊อกก็บอกว่าไม่มี (หายากจริงๆ) แล้วก็มีเวปที่ขายอยู่เวปนึงครับ ผมก็ลองโทร

ไปเช็คดูว่ามีของหรือเปล่า เค้าก็บอกว่าต้องรอเช็คอีกที (ผมใจร้อนเสียด้วย) เลยหามันทาง google นี่แหละ

และแล้ว ผมก็ได้เจอครับ เค้าขายอยู่ในเวป thai2hand ผมก็เลยโทรไปหาเลย เค้าก็บอกว่า เป็นของใหม่

ยังไม่ได้ใช้งาน แล้วผมก็ถามว่า "ท่านได้แต่ใดมา" เค้าก็บอกว่า ได้มาจากงานขอบคุณนักข่าว(ที่com7จัด)

ผมเลยนัดเจอเค้าวันรุ่งขึ้นครับ ก็ได้มาประการละฉะนี้ แล

พูดมาซะนานยังกะทำบทความเลยนะครับเนื่ย เอาเป็นว่าลองไปดูผลเทสของผมนะครับ

บอร์ดรุ่นนี้ ลากบัสได้แค่ 300 แต่ผมลากได้แค่ 295 เท่านั้น!!!
    ส่วน vga ผมลาก สุดๆได้แค่นี้แหละครับ ก็เอามาฝากสำหรับคนที่มี vga+ram ddr1 รุ่นที่แจ่มๆ แล้ว
    อยากใช้ คนรู แต่ไม่อยากซื้อใหม่หมด ก็เปลื่ยนแต่ m/b ก็ได้นะครับ อิอิ

ป.ล.ปัญหาผมน่าจะอยู่ที่ ram ครับเพราะว่า ram 512*2 ของพี่ kingston แต่ชิบคนละยี่ห้อ
    ตัวนึง hynix อีกตัวไม่รู้อะไร อาจจะมีผลต่อการลากบัสได้ (มั้ง)

อันนี้ตู้ปลานะครับ

Comment

อยากจะได้ comment เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ
      Last edited by underline; 23 Dec 2006, 12:52:15.

Comment

น้อยคนนักที่กล้าซื่อของแบบท่านจริงๆ - -"
        หัวโต ตัวรีบอ่ะเปล่างับ cpu ท่านเทพแล้วแต่อย่างดูแปลกๆ ไปนิดนะงับ

Comment

โอ้ว แรงจ่อคอหอย 6300+7800Gt ผมเลย นับถือๆ
          Last edited by battlecruiser; 23 Dec 2006, 16:07:00.

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            น้อยคนนักที่กล้าซื่อของแบบท่านจริงๆ - -"
            หัวโต ตัวรีบอ่ะเปล่างับ cpu ท่านเทพแล้วแต่อย่างดูแปลกๆ ไปนิดนะงับ

อิอิ ไม่แปลกหรอก เด๋ว มกราคม นี้ผมก็จะอัพเป็น p5w,g80,g.skill hz แล้ว

ไว้ถึงตอนนั้นจะมาลงผลเทสอีกที ตอนนี้หาอะไรเล่นพลางๆไปก่อนอะคับ

Comment

สูๆ

Comment

โหอัพทีหรูเลย G80 ^ ^ อิอิ เรากะได้แต่รอดู เอิ๊กๆ ๆ แรงได้ใจดีคับ ^ ^ AGP นะนี้ ^ ^

Comment

Originally posted by underline View Post
                  อิอิ ไม่แปลกหรอก เด๋ว มกราคม นี้ผมก็จะอัพเป็น p5w,g80,g.skill hz แล้ว

ไว้ถึงตอนนั้นจะมาลงผลเทสอีกที ตอนนี้หาอะไรเล่นพลางๆไปก่อนอะคับ
                  จะปล่อยเมื่อไหร่ก็ pm มาบอกผมหน่อยนะครับ ....
                  หาอยู่เหมือนกันครับ

Comment

มันแรงเอามากๆ
                    CPU ลาก การ์ดจอ คะแนนใน Aquamark ขึ้นมาราวๆ 5000
                    เทพโคร

Comment

จะเล่นของแรงเลย G80 ><" อิจฉาวุ้ย

Comment

ใครสนใจ 7800gs แบบที่ผมใช้อยู่ ติดต่อ พีคุง ได้ครับ

รับประกันความแรง!!!!

Comment

โอ๋ๆ อย่างอนนะ

รอ Opty 165 + 7800GTX มาก่อน จะมาโชว์บ้าง

ที่ไม่โพสแต่แรกเพราะแรงสู้ไม่ได้ เลยไม่กล้าโพส อิอิ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                            โอ๋ๆ อย่างอนนะ

รอ Opty 165 + 7800GTX มาก่อน จะมาโชว์บ้าง

ที่ไม่โพสแต่แรกเพราะแรงสู้ไม่ได้ เลยไม่กล้าโพส อิอิ

อิอิ ขอบคุณคร๊าบ อุส่าห์มา เม้น ให้จนได้ อิอิ

อย่าลืมนะ ถ้าขายการ์ดได้ เลี้ยงไอติมผมด้วย ขอเป็น แม็กนั่ม ก็พอแล้ว หุหุ

Comment

Originally posted by underline View Post

ช่วงนี้คนรวยเยอะจังครับ

Comment

Working...
                              X