Announcement

Collapse
No announcement yet.

Radiator ผมรั่ว ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Radiator ผมรั่ว ทำไงดีครับ

คือของผมมันรั่วบริเวณตามรูปอะครับ หาพวกเทปกาวมาติดมันก็เอาไม่อยู่อะ ควรจะทำไงดีครับ

ใช้เทปประปาสีขาวๆ

Comment

ไม่เห็นรูปอะ รูปไม่ขึ้น เอาหัวแรงกะตะกั่วบัดกรี เชื่อมรอยรั่วไปเลย ง่ายๆ
      ลงทุนไม่ถึง 70 บาท พร้อมได้เอามาใช้งานอื่นๆได้อีก

Comment

ใช้ อีพอคซี่ แบใสก้อได้คับ

Comment

ขีดลูกศรชัด ๆดีกว่าครับ ถ้าเป็นตรงเกลียว ซีลคงเสื่อม ใช้เทปพันท่อประปาก็ได้ครับ

Comment

ใช้เทปกาวขาวที่ใช้กับท่อครับ

Comment

Epoxy เลยคับ

Comment

ในกรณีที่ถอดออกและใส่เข้า เจ้าตัวนี้
                แนะนำให้เปลี่ยนแหวนยางO-RINGทุกครั้งครับ
                เวลาขันกลับเข้าไปให้ใช้มือหมุนพอตึง แล้วใช้ประแจขันให้แน่นอีกประมาณ1/4รอบ
                ใช้ความรู้สึกตึงแน่นที่มือวัดเอา
                รูปข้างล่างคือO-RINGครับ สำหรับท่านที่ยังไม่เคยเห็น/แหวนยางรูปวงกลมสีดำ
                อย่าลืมพันเทปประปารอบเกลียวตัวผู้ซัก3-4รอบด้วยนะครับ ก่อนขันกลับเข้าที่เดิม

555 ไม่เลวแฮะTemppic.com วันหลังจะใช้บริการฝากภาพบ่อยๆ
                Last edited by caesarean; 27 Sep 2006, 09:23:04.

Comment

Originally posted by top41 View Post
                  Epoxy เลยคับ
                  บ้าอ่ะป่าวติดไปก็ถอดออกอีกไม่ได้อ่ะดิ ท่าทางจะรั่วจากเกรียวซื้อเทปพันท่อประปาขาวๆพันเกรียวซะพันตามเกรียว

Comment

Working...
                  X