Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามทุกๆคนเลยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามทุกๆคนเลยนะครับ

ตอนนี้ผมมีเงินประมาณ20000นะครับเพื่อที่จะซื้อ การ๋ดจอ เมนบอร์ด ซีพียู เพื่อมาเล่นเกมส์เป็นหลักผมควรทุ่มซื้ออย่างดีที่เดียวจำพวก คอนโร+การ์ดจอดีๆไปเลย หรือว่าซื้อเอาที่เล่นเกมส์ในปัจจุบันได้ก็พอ จำพวก amd + การ์ดจอก็ซัก7300gtก็พอ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ
    ***สรุปนะครับ ควรจะซื้อตูมเดียวหรือจะซื้อเท่าที่จำเป็นแล้วเก็บเงินที่เหลือไว้ดีก่า

***ปล. ที่ถามเพราะว่าผมตัดสินใจยากอ่ะครับ สองจิตสองใจอยู่ เพื่อนๆลองแนะนำผมหน่อยนะครับเผื่อผมจะได้เจอทางสว่างขึ้นครับผม

ขอบคุณครับ

ถ้าเล่นเกมส์น่าจะ amd+การ์ดจอดีๆไปเลยดีกว่าคับ

Comment

เน้นที่การ์ดจอเป็นหลักครับ

ถ้าจัดแค่ MB CPU RAM VGA น่าจะออกมาราวๆนี้

Athlon 64 3000+ 2990
      Asus M2N-E 4190
      RAM DDR667 512*2 (มือ 2) 3500
      XFX GF7900GS 480/1400 9090

19770.-

แรมหาซื้อเอาในบอร์ดมือสองดีกว่า ตอนนี้แรมแพง เลือกแรมที่เป็น LT Warranty ก็โอเคแล้ว

Comment

ลืมบอกนะครับ..โทดทีครับ แรมผมมีแล้ว 1GBแต่bus400 เอง จอ มีแล้ว ฮาร์ดดิสมีแล้วแต่เป็น IDE 2 ตัวรวมกัน 100G คงต้องหาบอร์ดที่มีทั้ง IDE1และ2และช่อง sATA ด้วยอ่ะครับ ไม่รู้มารวมกับที่ทางทีมงานบอกมานจะมีผลอะไรไหมอ่ะครับ

Comment

งั้นโอเคเลย AMD3200.+ s.939--3300 มั้ง
          Asus A8n-E----------ไม่รู้ราคา อะ ไม่เกิน 4000
          XFX GF7900GS 480/1400 ---9090
          DVD-RW---1500

งบเหลืออีกบาน

Comment

อีกนิดนะครับ การ์ดจอXFX GF7900GS 480/1400 ---9090ที่พี่ทีมงานบอกมายี่ห้อนี้เป็นไงครับถ้าเทียบ กะพวก winfast ASUS gigabyte inno หรือพวก powercolor ยี่ห้อดังๆทั้งหลาย ผมไม่เคยใช้XFXเลยครับเคยแต่winfast inno

Comment

XFX ใกล้เคียง Winfast เลยครับ

Comment

ใกล้เคียงกันเลยเหรอครับ..ความรู้ใหม่อีกแระ แล้วราคาคงจะถูกกว่าด้วยหรือป่าวครับครับประกันส่วนมากี่ปีคครับ แล้วดูรายละเอียดได้ที่เวปอะไรครับ
                พี่ๆทีมงานครับการ์ดจออะไรที่เป็นที่นิยมครับ เอาจากมากไปหาน้อยนะครับ

Comment

โดยทั่วไป winfast ถูกกว่า xfx หน่อย ๆ ครับ

xfx ดูได้ที่ www.ascenti.co.th สำหรับตัวแทนในประเทศไทย ถ้าเปนเวบผู้ผลิตก็ www.xfxforce.com
                  winfast ดูได้ที่ www.comseven.com ผู้ผลิตก็ www.leadtek.com ครับ

Comment

Winfast ถูกกว่า XFX ?????

กลับกันรึเปล่าครับ

Comment

Winfast ถูกกว่า XFX ง่า...ป๋มเข้าใจผิด ขอโทษครับ

Comment

Working...
                      X