Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ Photon AF1 socket A (462)หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ Photon AF1 socket A (462)หน่อยครับ

ช่วยวิจารณ์ Photon AF1 socket A (462)ให้หน่อยครับ
    http://www.3dnews.ru/motherboard/ecs-photon-af1/

ดูเสป็กกับราคาให้หน่อยว่าใช้ได้มั้ยเมื่อเทียบกับรุ่น a7v600

ซื้อมาที่พันธ์ทิพย์ เมื่อศุกร์ที่ผ่าน
    1500 ต่อเหลือ 1370 มันบอกของมือหนึ่ง ประกัน 3 ปี แต่ไปที่ วอย ประกันติดปีเดียว ร้านประกันก็ไม่รู้จักด้วย คงจะพวกเดียวกัน

มันหยิบกล่องมาให้ดู ตอนแรกก็ไม่รู้ มารู้ตอนที่ซื้อไปแล้ว เลยมาเช็คในเวป กล้องที่ให้มาไม่ใช่กล่องของมัน ติดชื่อรุ่นไว้มุมกล่้อง เปิดกล่องไปดูมีายแพร ที่วางขายตามร้านมันเดียว ฝาหลังก็ของปลอมรู้สึกว่าจะทำเอง
    แผ่นDriver ขอแผ่นไรด์ โหลดจากเวป คู่มือปริ๊น ใส่A4 แม็กติดที่มุม
    คิดดูสิครับ เปรียบเทียบ กับลิงค์ในเวปแล้วคนละชั้นเลย ไอ้ที่เลวร้ายก็คือ พัดลมสี บนซิงค์ มันถอดออก ผมก็ถามมันมันบอกว่า ของจีนแดงเอาอะไรมากมาย ของมันมี2ตัว เหมือนกันเลย จะขอดูอีกกล่องมันก็ไม่ให้ดู ตัวที่ให้มาก็ไม่มีวอยติด ต้องไปติดที่ร้านอีที คิดดูเถียงกับมัน จนมันเดินหนีออกจากร้าน แต่ด้วยความที่ ราคามันลดให้ก็เลยเอา
    เพราะบอร์ดมันสวยดี ดูเสป็กแล้วก็ใช้ได้

ต่อพอกลับไปใช้มันอืด ๆ ไงไม่รู้ ช้าไปหมด ดูชิปมันแรงกว่าบอร์ดตัวเก่า ASrock K7vt4a แต่ทำไมอืดนัก

ผมคิดว่าไอ้นี่มันคงจะย้อมแมวมาขายแน่เลย เพราะรุ่น ออกตั้งแต่ปี2004-2005 สภาพมันดูใหม่ ของอาจจะค้างสต็อก เอาติดวอยประกันพวกเดียวกันเอง

โดยรวมแล้วก็ชอบอยู่ไฟมันสวยดี มีsata แต่ใช้งานมันอืด ๆ อล้วก็เป็นของยอมด้วย

ช่วยวิจารณ์หน่อยว่าผมควรจะทำไง จะเก็บไว้ใช้หรือ เอาของไปคืน เพราะเรามีหลักฐานอ้างอิงจากเวป แล้วพึ่งซื้อไปไม่กีวัน
    ดูเสป็กดูราคา ว่าเหมาะสมหรือเปล่า

สำหรับคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

เยอะหน่อย ช่วยอ่านหน่อยนะครับ เดือดร้อนจริง

Comment

ฟ้อง สคบ เลยดีมั๊ยครับ ^__^

Comment

ทำไงดีครับ

Comment

จะเก็บไว้ใช้ หรือจะคืนดีมั้ย
          มี462 อยู่2-3ตัว ของsis

Comment

คืนครับ

+

โวยวายเลยก็ดีครับ

รุนแรงไปไหมอ่าครับ

Comment

รีบคืนของ เอาตังคืนอย่างไวเลย
              เพราะเท่าเท่าที่บอก driver แผ่นไรท์มา เหอะ
              คู่มือ A4 เท่านี้ก็ไม่น่าไว้ใจแล้ว

Comment

ผมเครม DFI Lanparty Ultra B Socket A Chip Nforce ตัวท็อปเลย

เครมได้ Asrock ครับ

Comment

ไปเปลี่ยนตัวใหม่มาแล้วครับเป็นรุ่นเดิม แต่ยังไม่ได้รองเทส เปลี่ยนที่ร้านประกันไม่ใช่ร้านซื้อ
                  เจ้าของเค้าบอกว่าเป็นของค้าง สต็อกแต่เป็นมือ1 ประกันร้านเค้าเอง ดู ๆก็มีตัวนี้แหละเป็นตัวท็อป กะอีกตัวnforg2แต่ออฟชั่นน้อย ไม่ค่อยสวย ดูเสปกแล้วจะเก็บไว้ใช้ดีมั้ย หรือเอาตังคืน แต่คงยากหน่อย ตอนนี้ก็4วันแล้ว
                  ร้านอื่นๆ มือ1 ของแท้ แต่ไม่ค่อยมีตัวแรง ๆฃ
                  มีแต่พวกมือ2 ไม่ค่อยกล้าเสี่ยงจะทำไงดีครับ

Comment

Working...
                  X