Announcement

Collapse
No announcement yet.

4000+ 65nm กับ AX78 ไปได้เท่าไหร่หรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4000+ 65nm กับ AX78 ไปได้เท่าไหร่หรอครับ

4000+
    AX78
    Kingston 1*2 677
    Bz700

นี้เสป็คผม ใครใช่คล้ายๆแบบผมลากไปได้เท่าไหร่หรอครับ แล้วซิ้งเดิม ลากได้ไกลแค่ไหนพอดีผมใช้ซิ้งเดิม

หรือใครใช้4000+ กะบอร์ดอื่นลากไปไกลแค่ไหนบอกหน่อยครับ

อีกเรื่องครับถ้าผมจะเปลี่ยนจาก 4000+ เป็น 5000be จะแรงคุ้มกับเงินที่เสียไปไหม หรือว่าซื้อซิ้งมาใส่ใหม่แล้วลาก 4000+ อันไหนจะดีกว่ากันครับ

3.2 สบายอยู่ที่แรมด้วย ไปไหวหรือเปล่า

ผมจะเปลี่ยนจาก 4000+ เป็น 5000be จะแรงคุ้มกับเงินที่เสียไปไหม
    ก็ต้องดูว่าใช้อะไร แล้วใช้คุ้มป่าว แต่เร็วขึ้นแน่นอน

Comment

Kingston 1*2 677 ซิ้งเดิมจะไปได้แค่ไหนครับ ตอนี้ลองแค่ 2.4 เองอ่ะ

Comment

X2 4000+ G1 65nm ตัวเก่าผม บน AX78 ได้ 3.0 ครับ (มากกว่านี้ไม่ได้) แต่ซีพียูผมมันไม่สดแล้วง่ะ

ถ้าได้สด ๆ ใหม่ ๆ ไม่เคยลัดขาแบบซีพียูผมก็น่าจะได้ตามท่าน kgb ครับผม

Comment

Originally posted by Driver View Post
          Kingston 1*2 677 ซิ้งเดิมจะไปได้แค่ไหนครับ ตอนี้ลองแค่ 2.4 เองอ่ะ
          ซิ้งเดิม 2.7 กำลังดีครับ ไฟ 1.3

Originally posted by narwintr View Post
          X2 4000+ G1 65nm ตัวเก่าผม บน AX78 ได้ 3.0 ครับ (มากกว่านี้ไม่ได้) แต่ซีพียูผมมันไม่สดแล้วง่ะ

ถ้าได้สด ๆ ใหม่ ๆ ไม่เคยลัดขาแบบซีพียูผมก็น่าจะได้ตามท่าน kgb ครับผม
          บอดผมเพิ่มไฟแรมได้น้อยอะ ตอนนี้ เสถียรที่ 3.0 Ghz
          Last edited by kgb99; 22 Jun 2008, 17:36:20.

Comment

กดไป 2.8 ได้เท่านี้ ปรกติปล่าวครับ กับ 8800 GT
            Attached Files

Comment

น้อยไปป่าวครับ ของผม 7300gt ยัง 7 หมื่นกว่า อ้อ บน xp นะ ของท่าน vista ใช่ปะ

Comment

ตู้ปลาคะแนนน้อยผิดปกติครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  น้อยไปป่าวครับ ของผม 7300gt ยัง 7 หมื่นกว่า อ้อ บน xp นะ ของท่าน vista ใช่ปะ
                  XP ครับ

Comment

ผมเข้าตามนี้ถูกปล่าวครับ หรือต้องไปปรับตรงไหนอีก มือใหม่น่ะครับ ขอโทดที

Comment

เข้าุถูกแล้ว

Originally posted by Driver View Post
                      XP ครับ
                      อาว งานเข้าเลย ลองเทสดูยังครับว่า เสถียรป่าว

ลอง 312*9 HT 3 ครับ cl 5-5-5-15-2t

ค่า HT ท่านเยอะเกิน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                        เข้าุถูกแล้ว

อาว งานเข้าเลย ลองเทสดูยังครับว่า เสถียรป่าว

ลอง 312*9 HT 3 ครับ cl 5-5-5-15-2t

ค่า HT ท่านเยอะเกิน
                        อย่าหาว่าผมโง่เลยพี่ ค่า HT ปรับตรงไหนหรอครับ มือใหม่ ลองครั้งแรกเลย

Comment

โหมด chipset ครับ

Comment

โหมด chipset ครับ
                            ขอบคุณครับ

Comment

ตอนนี้ปรับทุกอย่างเป็นแบบนี้ OK ยังครับ

Comment

Working...
                              X