overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ป้าดดดดด นิ้วไวอย่างเทพ

OverclockZone Member YuE's Avatar

Default ป้าดดดดด นิ้วไวอย่างเทพ

เข้าไปดู>> http://www.youtube.com/watch?v=uu-9fm5GM-E

ว่าแต่มันเป็นเกมอะไรครับอยากเล่นบ้างจัง

OverclockZone Member

กระจอก
    ปล.ตุก็ทำไม่ได้

นี้ดีกว่า

"""บ้า"""

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

เล่นแต่ EZ2DJ แฮะ อิ..อิ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Step Maniaครับ เป็นเกมเต้นบนคอมพ์ ใช้คีย์บอร์ดเล่น จริงๆใช้จอยก็ได้นะ เอาเพลงใส่เองได้อีกต่างหาก เป็นFreewareครับ หาได้จากGoogleเลย

OverclockZone Member nares2142's Avatar

อย่าให้มีคนแบบนี้ในร้านที่ผมเล่นน่ะ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

เหอะๆ ผมมีเกมนี้ครับ stepmania
    เล่นเหมือน super dance online แหละครับ
    อยากบอกว่า ผมนี่แหละขาแดนซ์มาก่อน แต่ก่อนชอบไปโชว์ตามห้าง

พวกที่กดรัวๆอย่างงี้อย่าหวังเลยว่าจะใช้เท้าเต้นได้ไม่มีทางเก่งแต่นิ้วแต่ ตัวไม่ไป
    แปลกนะเกมเต้น อย่าง audition ใช้นิ้วกด super dance online ด้วย ผมว่าไม่มัน ต้อง DDR ตามตู้นี่แหละ มันสุด
    ไปแต่ขาแต่ส่วนบน นิ่งเป็นอะไรเลย

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

http://www.youtube.com/watch?v=uNireE6SY2A

4 KEY อ่ะ เด็กๆคับ ของจิงต้องนี่ 7KEY หรือพวกที่เล่นเปียโนจิงๆ
    ถ้าเป็นเกมต้องนี่เลย o2jam / drummania / หรือพวก อีซี่ดีเจ อะไรประมาณนี้ ที่มีเท้ากระทืบด้วย (ผมไม่เคยเล่น)

พวก o2jam/ อีซี่ดีเจ นี่มันจะยากก็ตรงที่มี longnote นี่แหละคับ ยิ่งเป็นตัวที่มันซ้อนๆกันนี่ ใครเล่นได้
    แสดงว่าสายตา+การประมวลผลทางสมองเร็วมาก (จากที่เคยคุยๆกับเด็กพวกนี้ คนที่เล่นเกมแบบนี้เก่ง
    ส่วนใหญ่จะเรียนดีกันทั้งนั้น จิงๆนะ โดยเฉพาะคณิตศาสตร์)

ที่ว่าโน๊ตซ้อนกันนี่ ซ้อนกัน 7 key นะคับ ซ้อนกัน 3-4 key นี่ เบบี้... d(-__-")b

ปล. Earth Quake ที่คุณเห็นนั้น ไม่ใช่เพลงที่เทพที่สุด ยังมีเพลงที่ยัดโน๊ต และยากนรกกว่านี้อีกเยอะคับ ซึ่งหลายๆคนก็เล่นผ่าน
    Last edited by TheBoat; 23 Jun 2008 at 07:18:19.

OverclockZone Member Dekmap02's Avatar

Talking

อ่อนอ่ะ
    เมพดีดเปียโน ไว กว่านี้เยอะ

OverclockZone Member YuE's Avatar

Quote Originally Posted by Dekmap02 View Post
    อ่อนอ่ะ
    เมพดีดเปียโน ไว กว่านี้เยอะ
    ที่ว่าไวน่ะดีดมั่วรึเปล่า

OverclockZone Member Jupis's Avatar
    แถวๆซาฟารีเวิล์ด,แฟชั่นไอส์แลนด์

ถ้าเป็น Step mania แค่นี้ยังเป็นพื้นฐานครับ คนที่เล่น music game เป็นประจำ แทบทุกคนก็คงจะกดได้แต่อาจจะ max บ้าง ไม่max บ้าง (รวมทั้งผมด้วย)

ขอค้านที่ว่า 4ตัว baby หน่อยนะครับ เพราะ step mania ไม่ได้มีแค่โหมดเดียวเหมือน o2jam

แต่ยอมรับว่า o2jam จะเล่นยากกว่าพอสมควร แต่ไม่หลากหลายเท่า step mania

เพราะ step mania จะมีทั้งโหมดสลับลูกศร(ลูปศรอยู่บน-ล่าง) โหมดรีเวิส โหมดmagic โหมดลูกศรขึ้นมาสวนกัน2ทิศ ถ้าใครไม่เคยเล่นจะไม่รู้เลยว่ามันปวดหัวแค่ไหน ><

ถ้าเป็นคนที่ music game เข้าสายเลือด จะต้องรู้จัก ท่าน pop , edogawa และอื่นๆที่เป็ฯเหมือนหัวเรือใหญ่สำหรับมิวสิกเกมส์

ลองเล่นดูสิครับ แล้วจะรู้ว่า มิวสิคเกมส์สนุกแค่ไหน ^^/

ปล.ผมไม่นับรวม audition เป็น music game นะครับ เพราะมันใช้แค่ความไว ไม่ใช้จังหวะเลย

ผมลองโหลดมาเล่นดูแล้วครับยากเหมือนกันแฮะเพราะไม่เคยเล่นเกมแบบนี้มาก่อนเลย

ว่าแต่ใครพอจะมีเว็บโหลดเพลง anime บ้างครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

ปาด......ทำไปได้ มืองิกเลย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

เดี๋ยวรื้อก่อนแปปนึงคับ
    ผมมีHaruhi, Lucky Star, Code Geass, Air Gear แล้วก็พวกAnime Pack อ่ะนะ ถ้าไม่เจอเวปเดี๋ยวอัพโหลดให้คับ

OverclockZone Member Jupis's Avatar
    แถวๆซาฟารีเวิล์ด,แฟชั่นไอส์แลนด์

เพลงโหลดที่นี่เลยครับ มี anime pack และอื่นๆ ที่เป็นเพลงที่ส่วนใหญ่ใช้เล่นออนไลน์

http://houkouonchi.net:8080/packs/

ส่วนเวปนี้เป็นเพลงสากลที่เราหาฟังได้ทั่วไป จะมีคนทำโน้ตมาอัพโหลดไว้ หาตามชื่อเพลงได้ แต่ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ หาเพลงได้ที่แถบ simulation (login ก่อน)

http://www.bemanistyle.com/

OverclockZone Member Dekmap02's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by YuE View Post
    ผมลองโหลดมาเล่นดูแล้วครับยากเหมือนกันแฮะเพราะไม่เคยเล่นเกมแบบนี้มาก่อนเลย

ว่าแต่ใครพอจะมีเว็บโหลดเพลง anime บ้างครับ
    คือไร อ่ะ
    โนตเปียโน เมพมีเป็นลังเลยอ่ะ
    เอาม่ะ ให้ ฟรี

OverclockZone Member wi's Avatar

ดูstep 2 มือผมยังอึ้งเด็ดกว่านั้นมีstepมือเดียวด้วย

Quote Originally Posted by Dekmap02 View Post
    คือไร อ่ะ
    โนตเปียโน เมพมีเป็นลังเลยอ่ะ
    เอาม่ะ ให้ ฟรี
    Scanส่งมาโลด ผมอยากได้

OverclockZone Member

ดู Youtube ไม่ได้ แต่เท่าที่อ่านมา คงเป็นเกมส์เต้น

ไม่รู้ว่าเป็น อาเขตต์ หรือ คอนโซล รึ พีซี

แต่เรา ก็ ยังคงเล่น O2Jam อยู่ มันคลายเครียด ดีครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks