Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็น DELL XPS M1330

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็น DELL XPS M1330

พอดีว่า ดูไปๆ แล้วอยากได้ รุ่นนี้ DELL XPS M1330
    เหตุผลก้อคง กาดจอพอเล่นเกมส์ได้ หน้าจอ 13.3 ที่สำคัญ ไม่ค่อยมีไครไช้เท่าไร พกพาไปไหนสะดวก

มีไครแนะนำอะไรบ้าง ป่ะงับ
    Last edited by liverparker; 22 Jun 2008, 20:01:21.

ที่ไม่มีคนเนื่องจากราคามันแพงหรือป่าวครับพี่น้อง

Comment

ในสเปคเดียวกันกับ XPS m1330 ราคา 39,000 - 52,000 บาท (ธรรมชาติของเดลล์ไทย ขายราคาแกว่งมาก)
      Asus BenQ Acer จะมีราคาแค่ 26,000 - 30,000 บาท
      เท่ากับต้องยอมจ่ายเพิ่มตั้ง หมื่นบาท อัพ เพื่อความไม่จำเจ

และท่านจะพบว่าท่านได้โน๊ตบุ๊คที่หนัก ที่วางมือด้านซ้ายร้อน และปุ่มปรับลดเสียงตอบสนองช้ามาแทน

ไม่สมควรครับ

Comment

ขอบคุน ทุกๆความเหงครับ

Comment

ถ้าคิดจะซื้อDELL แสดงว่าคุณคาดหวังสิ่งที่ยี่ห้อนี้มี แต่ยี่ห้ออื่นไม่มี โดยแลกกับราคาที่แพงขึ้น เช่นการรับประกัน onsite service คุณภาพอุปกรณ์ ความคงทน การออกแบบ ที่ได้ยอมรับกันเป็นอย่างสูงมากในเมกา แต่ถ้าคุณไม่สนใจสิ่งเหล่านี้ ก็ไม่จำเป็นต้องเพิ่มเงินแพงขึ้นครับ เอายี่ห้ออื่นทั่วไปได้เลย ยิ่งถ้าเน้นแต่ spec อย่างเดียวอย่างอื่นไม่สนใจ เล่น Acxx ไปเลยครับ คุ้มแน่(แต่อย่าคาดหวังเรื่องที่มันสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้ล่ะ)

Comment

มีรุ่น หน้าจอ 13.3 แนะนำกันบ้างป่ะครับ

Comment

Originally posted by sabanes View Post
              ในสเปคเดียวกันกับ XPS m1330 ราคา 39,000 - 52,000 บาท (ธรรมชาติของเดลล์ไทย ขายราคาแกว่งมาก)
              Asus BenQ Acer จะมีราคาแค่ 26,000 - 30,000 บาท
              เท่ากับต้องยอมจ่ายเพิ่มตั้ง หมื่นบาท อัพ เพื่อความไม่จำเจ

และท่านจะพบว่าท่านได้โน๊ตบุ๊คที่หนัก ที่วางมือด้านซ้ายร้อน และปุ่มปรับลดเสียงตอบสนองช้ามาแทน

ไม่สมควรครับ
              555 ไม่สมควร แต่ท่านโซ้ยไป 2 เครื่องแล้ว
              ล้อเล่น
              สั่งศูนย์ Dell ดีกว่า ครับท่าน จขกท

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                555 ไม่สมควร แต่ท่านโซ้ยไป 2 เครื่องแล้ว
                ล้อเล่น
                สั่งศูนย์ Dell ดีกว่า ครับท่าน จขกท
                อยากทราบว่า ซื้อจากตัวแทนจำหน่ายกับซื้อโดยตรงกับdell มันมีผลต่างกันอย่างไรบ้างครับ

พอดีว่าไม่เคยโทรไปซื้อของจาก dell เรย
                กลัวว่าจะมีปัญหาในการสั่งซื้อ

Comment

Originally posted by liverparker View Post
                  อยากทราบว่า ซื้อจากตัวแทนจำหน่ายกับซื้อโดยตรงกับdell มันมีผลต่างกันอย่างไรบ้างครับ

พอดีว่าไม่เคยโทรไปซื้อของจาก dell เรย
                  กลัวว่าจะมีปัญหาในการสั่งซื้อ
                  ซื้อกับ Dell โดยตรงต่อรองราคาได้ ต่อรอง เอาไม่เอา อุปกรณ์ข้างในได้
                  ข้อเสีย คือ รอนาน ครับ ประมาณ อาทิตย์หนึ่ง

ร้านที่ขาย dell ก็คือ สั่งประกอบจาก Dell มานั่นหละครับ แต่เป็น spec ที่เป็นที่นิยม
                  ถ้าจะเอาไร แปลกจากนั้นต้องสั่ง
                  เช่น
                  XPS m1330 ราคา 39,000 - 52,000 บาท
                  เอาแรม 1 GB HD 80GB ราคาเปลี่ยนไปเยอะเลย
                  หรือ เอา CPU ต่ำๆ แล้วค่อยเปลี่ยนทีหลัง ก็ได้ถูกอีก

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                    ซื้อกับ Dell โดยตรงต่อรองราคาได้ ต่อรอง เอาไม่เอา อุปกรณ์ข้างในได้
                    ข้อเสีย คือ รอนาน ครับ ประมาณ อาทิตย์หนึ่ง

ร้านที่ขาย dell ก็คือ สั่งประกอบจาก Dell มานั่นหละครับ แต่เป็น spec ที่เป็นที่นิยม
                    ถ้าจะเอาไร แปลกจากนั้นต้องสั่ง
                    เช่น
                    XPS m1330 ราคา 39,000 - 52,000 บาท
                    เอาแรม 1 GB HD 80GB ราคาเปลี่ยนไปเยอะเลย
                    หรือ เอา CPU ต่ำๆ แล้วค่อยเปลี่ยนทีหลัง ก็ได้ถูกอีก
                    ยังงี้ถ้าผมไม่ชอบไจ กาดจอ ก้อสั่งรุ่นถูกๆ แล้วเอามาเปลี่ยนที่หลังได้ไช่ไหม๊ครับ

dell ตัวนี้ผมถูกไจรูปทรง ขนาด สี แล้วที่สำคัญ คือ ยี่ห้อ ครับ

ที่ไม่พอไจคงเป๊นกาดจอที่ดูต่ำไปนิดหน่อย งับ

Comment

Originally posted by liverparker View Post
                      ยังงี้ถ้าผมไม่ชอบไจ กาดจอ ก้อสั่งรุ่นถูกๆ แล้วเอามาเปลี่ยนที่หลังได้ไช่ไหม๊ครับ

dell ตัวนี้ผมถูกไจรูปทรง ขนาด สี แล้วที่สำคัญ คือ ยี่ห้อ ครับ

ที่ไม่พอไจคงเป๊นกาดจอที่ดูต่ำไปนิดหน่อย งับ
                      เออ มันเป็นอย่างเดียวที่ เปลี่ยนได้ยากมากครับ ไม่สมควร อัพเกรด ทีหลัง เลือกดีๆไปเลย
                      พวก LCD , VGA ครับ ที่เหลือ อัพได้

Comment

แต่ ช้าก่อน
                        XPS 1530 vga เป็นอะไร ครับ
                        ผมเจอเวปนี้
                        X853D XPS M1530 (PP28L) motherboard, supports Intel processors only, integrated 256mb nVidia GeForce 8600M GT graphics NEW $425.00 YES 959723

มันเปลี่ยนได้ใช่เปล่า ถ้า layout ได้

Comment

แต่ ช้าก่อน
                          XPS 1530 vga เป็นอะไร ครับ
                          ผมเจอเวปนี้
                          X853D XPS M1530 (PP28L) motherboard, supports Intel processors only, integrated 256mb nVidia GeForce 8600M GT graphics NEW $425.00 YES 959723

มันเปลี่ยนได้ใช่เปล่า ถ้า layout ได้
                          คิดว่าน่าจะเป็นอย่างนั้นงับ

Comment

sir! yes sir...
                            Attached Files

Comment

วันไหนท่าน data_db2 เปิดสำนักแต่ง เอ๊ย.. เปิดร้านคอมพ์
                              บอกกล่าวกันด้วยนะครับ จะไปอุดหนุน

Comment

Working...
                              X