Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับค่า Ping ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับค่า Ping ครับ

ผม ping ไปที่ 192.168.1.1 ผล ping Request timed out.
    บางทีก็ ผล Ping Reply from 192.168.1.1: bytes=32 time<1ms TTL=255 มันหมายความว่าอะไรหรอครับ ใช้เน็ต TOT 1 M Router DB120 (ที่ TOT แถมมา)
    Router มีปัญหาหรือเปล่าครับ และมี Router ตัวไหนแนะนำบ้างคับ ที่รับสัญญาณดี

Pingคืออะไรครับ

Comment

ping คือ ความไวในการตอบสนองครับ (จากคอมของคุณ) แต่จากที่ดู เห็นว่า time<1ms นี่น่าจะเป็นความไวในการตอบสนองของ คอมคุณกับ router นะครับ ถ้าอยากรู้ความไวในการตอบสนองจากคอมคุณ-เวป ให้ลองตามนี้

start>run>/ping www.google.com -t
      จะเป็นการวัดความไวในการตอบสนอง จากคอมคุณไปยังเว็บ google ครับ(ส่วนมากอยู่ที่ 300-500ถือว่าปกติ)

ปล.ping ไม่ไช่ตัวบอกว่าเนทคุณเร็วหรือช้านะครับ แค่บอกว่าความไวในการตอบสนองจากคอมคุณถึงเวปใช้เวลาเท่าไร
      ปล2. ถ้าอยากรู้ความเร็วเนทคุณ ลองไปที่นี้ครับ http://speedtest.adslthailand.com/ แล้วลองเทสดูครับ

Comment

Working...
      X