Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่า wifi ที่หอผมความเร็ว 128/128k (ช้าที่สุดในโลกแล้วมั้ง) เดือนละ 450 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่า wifi ที่หอผมความเร็ว 128/128k (ช้าที่สุดในโลกแล้วมั้ง) เดือนละ 450 บาท

มันเอาเปรียบกันเกินไปป่ะครับ

ผมจะคุยกับผู้ให้บริการได้ยังไงบ้างครับ

แล้วค่าบริการ wifi ของแต่ละที่ๆท่านเคยเห็น มันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ผมเซ็งมากเลยครับ ช้าก็ช้า แพงก็แพง หลุดบ่อยอีก

เนตหอผมก็เท่านี้อะครับ ไม่ได้จ่ายตังนะ เขาใช้โปร สองเมก แต่ว่า ลองตรวจความเร็วก็ได้แค่นีน้อะครับ ไม่เคยเกิน

Comment

ทำใจครับ ของหอเค้าคงไม่แบ่งให้ใช้เยอะ

หอที่ผมเคยอยู่ เน็ต 4MB ใช้กันประมาณ 10 ห้อง (เป็นหอเล็กครับ ตึกแถว)

แล้วไม่จำกัดความเร็ว เดือนละ 400 บาท ถือว่าโคตรดี (400 บาทได้ใช้ 4 เม็ก เวลาไม่มีคนอื่นใช้)

ส่วนหอแฟน จำกัดที่ 256/256 ครับ โหลดให้ตายก็วิ่งไม่ถึง 30KB/s

เดือนละ 700 ครับ หนักกว่าคุณอีกแหนะ

แต่ที่เป็นอย่างนี้ต้องเข้าใจและทำใจครับ เค้าแบ่งเน็ตให้ 128k ถ้า 10 ห้อง ก็ต้องมีเน็ตรองรับไว้ 1 เม็ก

ถ้า 100 ห้อง หอนั้นต้องมีเน็ตรองรับ 10 เม็ก

แต่ความเป็นจริง ผมว่า ไม่มีหอไหนมีเน็ตรองรับเพียงพอต่อผู้ใช้งาน

เน็ตหอเลย เน่ากันเป็นส่วนใหญ่ ทั้งช้า ทั้งแพง อีกต่างหาก

Comment

ถ้า 256/128 ที่หอผม ก็กดไป 650 อะ

ฮือๆๆๆ

Comment

ของผม 512/128 เดือนละ 1080 แพงโคตร

Comment

หอผมเดือนละ300 วิ่งเท่าเนี๊ย
            Attached Files

Comment

Originally posted by dordeg View Post
              หอผมเดือนละ300 วิ่งเท่าเนี๊ย
              สุดยอดดดดดดด wireless หรือสาย LAN ครับเนี่ย

Comment

Originally posted by jeerzz View Post
                สุดยอดดดดดดด wireless หรือสาย LAN ครับเนี่ย
                แลนคับผม

Comment

เอาของที่หอมาให้ดูครับ ฟรีด้วย
                  Attached Files

Comment

วิ่งได้เยอะก็จิงนะคับ แต่โหลดไม่ขึ้นเลย เหอๆๆ

Comment

เดวไปใช้ที่หมาลัยแล้วส่งมาโชว์มั้งดีกว่า เหอๆ

Comment

หอผมมันมีให้เลือกหลายราคานะ
                        1024/512 -> 500
                        512/256 -> 400
                        256/128 -> 300

หลังจากบื้ออยู่ซักพัก ก็ไปใช้ทรูไวไฟแทน 1024/512(กั๊กโหลดบิต 512/256) -> 250+vat7%(ผูกสัญญากัน ADSL เพื่อน เหอะๆ)

Comment

ฟรีงับ

Comment

Working...
                          X