overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 143

Thread: ช่วยกันโพสซิงค์ระบายความร้อนไว้อวดเพื่อนๆหน่อยครับ

OverclockZone Member manfan's Avatar
    ข้างๆสำนักงาน OCZ

Default ช่วยกันโพสซิงค์ระบายความร้อนไว้อวดเพื่อนๆหน่อยครับ

ไม่จำกัดไม่จำกัดค่ายรุ่นนะครับเริ่มต้นที่ IFX-14 ตัวเก่งของผมเลยนะครับ
    ขอดูอุณหภูมิด้วยนะครับ
    ขอความกรุณาลดขนาดภาพให้เหมาะสมด้วยนะครับ
    รูป รูป
    Last edited by manfan; 2 Jul 2008 at 18:08:14.

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

เย็น + ใหญ่มากๆๆ

OverclockZone Member Dark_Land's Avatar

โอ้วสุดยอดดดดดดดจริงๆ

OverclockZone Member manfan's Avatar
    ข้างๆสำนักงาน OCZ

Quote Originally Posted by Dark_Land View Post
    โอ้วสุดยอดดดดดดดจริงๆ
    ปลายต้นมะพร้าวเลยละท่านเอ๋ย

OverclockZone Member magnetic's Avatar

ไม่ชอบที่เหมือนต้นมะพร้าวเนี่ยหละ นอกนั้นโอ

OverclockZone Member soften's Avatar

เอาด้วยคนครับ Tuniq

รูป รูป

OverclockZone Member madcat's Avatar

...ซิ้งค์รุ่นยอดนิยมครับ ซิ้งค์ยี่ห้อนี้เป็นยี่ห้อที่ขายดีสุด! คนใช้มากที่สุด!!
    ทั้งราคาถูก ติดตั้งง่าย นน.เบา แถมมีระบบที่ให้ถูกใช้งานรู้ว่าพัดลมซิ้งยังทำงานอยู่ ด้วยเสียงที่ดังราวกับ..

V

V

V

V

V
    Last edited by madcat; 19 Aug 2008 at 22:47:13.

OverclockZone Member chanon2525's Avatar
    ศรีย่าน อนุเสาวรีย์ พระราม4 คลองเตย รามอินทรา

Quote Originally Posted by madcat View Post
    ...ซิ้งค์รุ่นยอดนิยมครับ ซิ้งค์ยี่ห้อนี้เป็นยี่ห้อที่ขายดีสุด! คนใช้มากที่สุด!!
    ทั้งราคาถูก ติดตั้งง่าย นน.เบา แถมมีระบบที่ให้ถูกใช้งานรู้ว่าพัดลมซิ้งยังทำงานอยู่ ด้วยเสียงที่ดังราวกับ..

V

V

V

V

V
    ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member Tetsunosuke's Avatar

เล่นมั่งๆ

ANDY SAMURAI MASTER + CM 120mm fan (E6420 @ 3.2 GHz)

รูปเคส -*- ใช้มือถือถ่ายครับ เพื่อปกปิดฝุ่น 55+

Speed fan idle เย็นๆ

Speed fan Full load เย็นเจี๊ยบบบบ

HW Monitor

Aquamark

VISTA ULtimate
    Last edited by Tetsunosuke; 23 Jun 2008 at 12:17:56.

OverclockZone Member madcat's Avatar

Quote Originally Posted by Tetsunosuke View Post
    เล่นมั่งๆ

ANDY SAMURAI MASTER + CM 120mm fan (E6420 @ 3.2 GHz)
    ...พัดลมCMสีดำLEDสีน้ำเงินสวยจังเลยครับ ซื้อที่ไหนกันเนี้ยครับ เผื่อจะได้ไปซื้อบ้าง นี่พูดจริงๆนะเนี้ยครับ

OverclockZone Member expertkom's Avatar

เอามั่งๆ
    V.1 GIGABYTE G-power pro

V.2 Thermaltake MaxOrb

V.3 CoolerMaster Hyper 212 ปัจจุบัน

OverclockZone Member Tetsunosuke's Avatar

Quote Originally Posted by madcat View Post
    ...พัดลมCMสีดำLEDสีน้ำเงินสวยจังเลยครับ ซื้อที่ไหนกันเนี้ยครับ เผื่อจะได้ไปซื้อบ้าง นี่พูดจริงๆนะเนี้ยครับ
    สั่งมาจากท่านคมครับ จากกระทู้นี้

http://forums.overclockzone.com/foru...BE%D1%B4%C5%C1

แต่เห็นว่าหมดแล้วนะครับ แต่มีท่านนึงในบอร์ดไปหา link มาให้สั่งกับทาง CHIN ลองดูครับ

http://www.chininter.co.th/chininter...il.php?pid=259

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ของผม + ผลเทส

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=222238

OverclockZone Member etaoat's Avatar

Default cooler master

เอรามั่ง cooler master
    Last edited by etaoat; 13 Aug 2008 at 09:11:35.

OverclockZone Member panuza's Avatar
    รามอินทรา กท2,พุทธมณทน สาย2

U 120 ex พัดลม ตัวเดียวคับ เป่าเข้า

เอาQx6700ได้ สบาย

แล้วแต่สภาพอากาศภายนอกคับ
    ปกติ 41-45 C
    ฟูโหดล 55 c ขึ้นไป
    Last edited by panuza; 14 Aug 2008 at 01:52:37.

OverclockZone Member

แต่ละท่านแสงสี สวยๆ ทั้งนั้นเลยนะเนี่ย

OverclockZone Member

โปรแกรม SpeedFan อย่าชื่อมันมากน่ะครับ เครื่องผม -2 ยังมีเลย

ตอนแรก ร้อน 34 ที่ PI เค้างง มากๆๆ เพราะว่า มันร้อนมากๆๆเลย พอย้ายมาอยู่cs lox ออกมา -2 คิดดูแล้วกาน

แต่เป็นเครื่อง server น่ะ Dell R200

แล้วHD 168 อย่าองค์ศาก็เคยเห็น ต้มน้ำเดือด แน่เลย

เคยลอง จับ HD ที่ร้อนๆๆ บ้างป่าวอ่ะครับ ผม ลองtest ดู ลองวาง เอาพัดลมเป่าดู แบบหนักๆๆเลย HDเย็นมากๆๆ แต่โปรแกรมบอก ว่า 44 องศาไม่เข้าใขมัน ร้อนตรงไหน แนะนำ โทโมมิตเตอร์ มาวัดดีกว่าแน่นอนกว่าครับ
    Last edited by thaigamesoft; 23 Jun 2008 at 17:46:46.

OverclockZone Member fak's Avatar

ไอ hyper 202 เนี่ยมันคุ้มจิงๆ

OverclockZone Member bahry's Avatar

Hyper 212 ให้ใส่พัดลม ดูดออกซักตัวครับ ให้ใช้ ตัวที่ air flow สูงกว่าตัวที่เป่าเข้า
    จะทำให้ full load ลดลงและลดความร้อนสะสม ถ้าดูที่ idle แล้วแทบจะไม่ต่างกับพัดลมตัวเดียวเลยครับ
    แต่ถ้าลองดู รัน orthos เสร็จ อุณหภูมิจะลดมาที่ idle เร็วกว่าพัดลมตัวเดียวมากครับ
    ของผม idle ลดลงจาก STOCK ซิงค์ ประมาณ 10 องศา
    full load ---" --- ประมาณ 13-15 องศาครับ

OverclockZone Member mat12345's Avatar

สวยครับ

Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks