Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม!!! หนึ่งเครื่อง แต่หลายซาวการ์ด ได้ไหม???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม!!! หนึ่งเครื่อง แต่หลายซาวการ์ด ได้ไหม???

สวัสดีครับทุกท่าน...
    วันนี้มีคำถามมาอีกแล้วครับ
    เริ่มเลยนะครับ...

ผมมีซาวการ์ด 3ตัว
    CT4810 -- คุ้ยๆมา
    CT4830 -- คุ้ยๆมาเหมือนกัน
    SB0220 -- ซื้อมาถูกๆ

คำถาม

1.สามารถใส่ในเมนบอร์ดช่อง PCI ทั้งสามตัวเลยได้ไหมครับ แบบว่าฟังเพลงใช้ ตัวนึง ดูหนังใช้ตัวนึง เล่นเกมใช้ตัวนึงประมาณนี้อ่ะครับ หรือไม่ก็ประมาณว่าเปลี่ยนเวลาเบื่อ แต่ขี้เกียจถอด
    2.ถ้าได้ เวลาเปลี่ยน จะทำไงครับ (Control Panel/Sound and Audio Device หรือป่าว)
    3.CT 4830 กับ SB 0220 ใช้ไดร์เวอร์ตัวเดียวกันหรือครับ พอลงแล้ว SB0220 เห็นแค่ 4 ลำโพงอ่ะครับ ไม่ครบ 5.1 ต้องทำไงครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ไม่ได้ครับ

Comment

จะ crossfire นี่เอง หุหุหุ

Comment

1 ทำได้ แต่พวกนี้มันการ์ดจับฉ่ายทั่วๆไป ใส่ตัวเดียว ใช้มันทุกอย่างไปเลยก็พอ

2 ตามนั้น แหละ Control Panel/Sound and Audio Device ไว้เลือกตัวหลัก

และพวก โปรแกรม player มันก็สั่งได้อีกว่า ให้ไปออกที่ การ์ดใหน

3 0220 5.1 จีน ถ้าไม่ใช่แผ่นของมันเอง จะเห็นแค่ 4channel แก้ใขยากมาก
        โดยรวม 4830 4channel เสียงดีกว่าอีก

Comment

ขอบคุณครับท่านเรือรบ
          sb0220 malay ครับตัวนี้
          ทดลองเสียบหมด เล่นเพลงกับ foobar+asio enable ซาวด์ทุกตัว เสียงออกมาตีกันมั่วเลย (ไม่รู้ว่าต้องทีล่ะตัว 555+)

ถามอีกนิดนึงครับ
          D800 คือCT4830 และ E400คือSB0220 ใช่ไหมครับ

และจากรูปตัวไหนคือรหัสอะไรครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
          Attached Files

Comment

D800 E400 พวกนี้ไม่ต้องใส่ใจ

4830 = live value 2

0220 = live series

ct4810 = Soundblaster pci / vibra 128 ชิพ ensoniq es1371/1373

Comment

ขอบคุณท่านมากครับ ตอบรวดเร็วทันใจดีแท้

Comment

ท่าน battlecruiser จำได้แทบทุกรุ่นเลยไม๊เนี้ย เก่งจริงๆ

คาราวะ 2จอก ^^

Comment

Originally posted by coolmilkkung View Post
                  ท่าน battlecruiser จำได้แทบทุกรุ่นเลยไม๊เนี้ย เก่งจริงๆ

คาราวะ 2จอก ^^
                  คนที่เข้าใจไม่จำเป็นต้องจำ อิอิ

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                    คนที่เข้าใจไม่จำเป็นต้องจำ อิอิ
                    คมๆๆ

Comment

Working...
                    X