Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากใช้บอร์ด GA-MA78GM-S2H ครับ แต่.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากใช้บอร์ด GA-MA78GM-S2H ครับ แต่.....

1. ต้องจับคู่กับ CPU รุ่นไรดีครับ ที่จะดู Hidef ได้ลื่นปี๊ด ลื่นปื๊ด
    2. อันนี้ไม่รู้จะหวังสูงไปหรือเปล่า เพราะจะเอามาเล่นกับ Emu Play2 ได้ลื่นปี๊ด ลื่นปื๊ด
    3. และสุดท้ายกับงบประมาณ ไม่เกิน 4 พันถ้วน ๆ (MB+CPU) จะมือหนึ่ง มือสองก็ได้ไม่ว่ากัน

แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ซื้อคอมเพื่อเล่น ps2 เหมือนจะใช้งานผิดประเภทเลย -*-
    ps2 5000 กว่าเองครับ ลื่นปื๊ดๆๆ เล่นอยู่ มันส์มาก

Comment

จับ กะ4600 65นาโนเมตร 2170บาทอ่ะ

Comment

ประมาณว่าโลภน่ะครับ อยากทำได้ 2 อย่าง (แต่ไม่ได้ดีสักอย่าง)

เอ่อ แต่สงสัยเรื่อง บอร์ดตัวนี้กับการ support cpu ที่บอกไว้ในเว๊ปตามนี้นะครับ

Support for Socket AM2+/ AM2 processors: AMD Phenom™ FX processor/ AMD Phenom™ X4 processor/ AMD Phenom™ X3 processor/ AMD Athlon™ X2 processor/ AMD Athlon™ processor/ AMD Sempron™ processor

cpu เก่าผมเป็น Thoroughbred มันจะใส่กันได้เหรอครับเนี่ย งงจริงๆ กับเรื่อง socket เนี่ย เปลี่ยนจนตามไม่ทันแล้ว

Comment

ผมใช้กะ 5200+ ก็ลื่นนะ , แถม onboard vga ยัง support HW h.264 ด้วย CPU usage แค่ 5 - 8% ตอนดู HD Movie (MKV container , KMplayer lastest stable + PowerDVD 7.3 codec)

Comment

ใช้อยู่เช่นกันคับ ลากพอประมาณ ตามนี้

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=373016

เล่นเกมส์ ดูหนัง สบายตาสบายใจ ยังไม่พบปัญหาใดๆคับ แรมกากไปหน่อย อิอิ
            งั้นคงได้ลากต่อ3.0ได้ชัวร์ๆ ไม่ได้เชียร์นะคับ

Comment

เล่น 5000+BE ดีกว่า ลากเนียนๆ *-*

Comment

Working...
              X