Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด asus p5k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด asus p5k

ขอความรู้ ว่าจะเลือกใช้เมนบอร์ดasus ตระกูลp5k อย่างไร เพราะมีรุ่นแตกย่อยเยอะมาก
    ไปให้ร้านจัดชุดคอม ก็จัดมาไม่เหมือนกัน แนะนำด้วยครับ

แนวทางเดียวกันเลยครับ ของร้านที่จำหน่ายด้วยนะครับจะได้เดินซื้อที่เดียวจบเลย พันทิพเสาร์นี้

Comment

ASUS P5K - SE SOCKET 775/INTEL P35 + ICH9 3250 บาท
      ไม่ออนบอร์ด
      ไปร้าน เจได เลยครับ
      Last edited by ploynut; 23 Jun 2008, 17:09:25.

Comment

ว่าไปสำหรับผู้ที่รู้กว่าๆๆๆๆๆๆ

Comment

งบเท่าไรใช้กับ CPU อะไรครับ

Comment

ถ้าหากใช้กับ E8400 ต้อง ใช้ P5K ตัวไหนอะครับ

Comment

ถ้าใช้กับ E7200 ด้วยอ่ะครับควรใช้ อะไรดี ไหนๆก็มีคนตั้งกระทู้ละเลยขอถามในนี้เลยละกัน อิอิ

Comment

ผมดู SE กะ PRO อะครับ ต่างกันไงอ่ะ

Comment

SE มันเป็นรุ่นถูกสุดของชิปรุ่นนั้นๆ ครับ ฟังชั่นหลายๆอย่างๆจะโดนตัดออกไป OC ได้ไม่ค่อยดีครับ
                  PRO ก็ไม่ต้องอธิบายอะไรมาก ดีกว่า่ SE แน่นอน ราคาแพงกว่า OC ได้ดีกว่าครับ
                  ตอนนี้เมนบอร์ดรุ่นใหม่สามารถรองรับซีพียูรุ่นใหม่ใด้แทบทุกตัวครับ ถ้าจะซื้อต้องดูความต้องการของตัวเราเองล่ะครับ
                  ว่าต้องการเอาไปใช้งานแบบใหน แล้วก็มีงบเท่าไร ในตระกูล P5K สามารถใส่ E72xx-E8xxx ได้ทุกตัวครับ

Comment

Working...
                  X