overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 79

Thread: โบลวเวอร์เป่าฝุ่นคอมฯ

OverclockZone Member phosajun's Avatar

Talking โบลวเวอร์เป่าฝุ่นคอมฯ

อยากได้โบลวเวอร์ซักตัว เอาแบบใช้แล้วไม่ระเบิดนะคับ
    แต่ไม่รู้จะไปหาซื้อที่ร้านไหน ในพันธ์ทิพย์ช่วยแนะนำด้วยคร้าบบบ
    ร้านไหน ยี่ห้ออะไรดีอะคับ ที่ท่านๆ ทั้งหลายใช้กันอยู่
    เหมือนกับว่าไปเดินๆดูจะไม่เห็น เอ... หรือตาถั่ว

OverclockZone Member fak's Avatar

โบล์เป่าแอร์ได้ป่ะ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

ในเทสโก้โลตัสซิ ถูกดี ราวๆ 400 บาทก็แจ่มแล้ว

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ในพันทิพย์ ไม่น่าจะมีนะครับ เคยลองเดินหาตามร้านฮาร์ดแวร์แล้วก็ไม่เจอ

แต่ถ้ามีแน่ๆ ที่โลตัส, คาร์ฟู, บิ๊กซีอ่ะครับ มีเยอะแยะหลายขนาด

OverclockZone Member Hokly's Avatar

ที่โลตัส ผมเห็นเขาเอามาขายเเค่ไม่กีร้อยเองครับ ไม่รู้มันจะดีหรือปล่าว สนใจจะซื้ออยู่เหมือนกันครับ ไม่อยากเอาผ้ามาเช็ดเองเสียเวลาครับ เป่าเอาง่ายกว่า

ว่าเเต่มันจะระเบิดได้ด้วยหรือครับ เสียวจัง เลยลังเล ไม่กล้าซื้อมาใช้ กลัวเสียโฉม งิงิ

OverclockZone Member nununu's Avatar

เอามาทำพัดลม CPU สิครับ เย็นจนน้ำแข็งขึ้นเลย อิอิ

เคยเอามาเป่าครั้งนึง ฝุ่นกระจายเต็มบ้านเลย แล้วมันแรงจัด ไอ้พัดลม 12cm ในเครื่อง ใบมันหักไป 1 ใบเลย

OverclockZone Member kupong's Avatar

ผมซื้อมาอันนึงจากโลตัส ตอนนั้นลดเหลือ199
    ใช้ได้เหมือนกัน แต่เสียงดังมากๆ ไม่เหมือนพวกของแพง
    ถ้าใช้นานๆต่อเนื่อง ไม่แน่ใจว่าจะไหม้หรือเปล่า
    แต่ผมใช้เป่าครั้งละ 4 เครื่อง เลยไม่มีปัญหา
    Last edited by kupong; 23 Jun 2008 at 17:09:25. Reason: พิมพ์ผิด

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

HOMEPRO!!!!!

ปล.บาน

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

โบเวอร์ที่ขายที่ โลตัส หรือ บิกซี ที่ราคาไม่เกิน 300 บาท มันจะเป็นแบบ 300w นะครับ ไม่ค่อยแรง

ผมแนะนำว่าให้ไปลองดูแถว คลองถม บ้านหม้อ เพราะผมฝากเค้าซื้อที่นั้น ได้ตัว 550w ราคา 550 บาทมาตัวนึง

แรงมากๆครับ

OverclockZone Member phosajun's Avatar

Quote Originally Posted by kingza99 View Post
    โบเวอร์ที่ขายที่ โลตัส หรือ บิกซี ที่ราคาไม่เกิน 300 บาท มันจะเป็นแบบ 300w นะครับ ไม่ค่อยแรง

ผมแนะนำว่าให้ไปลองดูแถว คลองถม บ้านหม้อ เพราะผมฝากเค้าซื้อที่นั้น ได้ตัว 550w ราคา 550 บาทมาตัวนึง

แรงมากๆครับ
    แล้วของท่าน kingza เป็นยี่ห้ออะไรหรอคับ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

Quote Originally Posted by phosajun View Post
    แล้วของท่าน kingza เป็นยี่ห้ออะไรหรอคับ
    ฺBOZZ ครับ คาดว่าน่าจะของจีน(แดง) ผมใช้เป่ามาหลายรอบละ บางทีใช้แทนที่เป่าผมด้วยครับ ยังไม่พัง

Quote Originally Posted by fak View Post
    โบล์เป่าแอร์ได้ป่ะ
    ได้แน่นอนครับ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ระวังไอซีหลุด เด้อ เป่าแรง

OverclockZone Member tack77's Avatar

แล้วใช้เครื่องดูดฝุ่นเป่าแทนได้ไมครับ

OverclockZone Member IntensiveCare's Avatar

หอยโข่ง เป่าจักร อันละ 300 สนามหลวง 2

อยากปายกรุงเทพจางเลยจะได้คุยกะเค้าได้มั่ง

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

บิ๊กซี คาร์ฟูร์ โลตัส โฮมโปร มีหมดแหละท่าน

ที่พันทิพย์ไม่เคยเห็นอ่ะ

เลือกตัวที่มันใหญ่ๆ หน่อยนะท่าน แรงลมมันจะแรงกว่า
    มีตัวนึง เล็กนิดเดียว เป่าขี้ฝุ่นไม่กระเด็นเลย

OverclockZone Member Explosion's Avatar

makita ครับ ทนดี ลมแรงได้ใจ แต่แพงไปหน่อย

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

makita มันเครื่องมือเทพครับ

แพง ทน ดี bosch ยังสู้ไม่ได้เลย

แน่นอนจริงๆ

OverclockZone Member grizzly's Avatar

Quote Originally Posted by greatmazinga View Post
    makita มันเครื่องมือเทพครับ

แพง ทน ดี bosch ยังสู้ไม่ได้เลย

แน่นอนจริงๆ

เห็นด้วยๆ makita ทนกว่ายอะเลย

bosch เด๋วนี้ไม่ค่อยจะทน

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks