Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ช่วยมาแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ช่วยมาแนะนำหน่อยครับ

พอดีว่ากำลังจะอัพเกรดคอมใหม่อ่ะครับโดยจะอัพ CPU Mainboard VGA RAM Monitor UPS DVDrw ตามสเปคข้างล่างนี่อ่ะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาแนะนำเกี่ยวกับสเปคดังกล่าว ด้วยนะครับ โดยงบประมาณจะมีพอๆกับราคาของที่มาตามสเปคนี้อ่ะคับ คือ + หรือ - ได้ ชิ้นละนิดหน่อยอ่ะครับ
    สเปคตามนี้นะครับ

CPU: Q9300
    MainBoard:Abit X38 QuadGT หรือ ASUS MAXIMUS FORMULAR หรือ DFI LANPARTY DK48 T2RS
    VGA:ASUS GF8800GT 1G หรือ XFX8800GT 512 Alpha Dog 600 ZALMAN
    RAM:G-Skill 4pk/Pitt 4GB/1066 (*2)
    MONITOR:Acerx223wb22"
    UPS:APC800VA+AVR (ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าพอหรือป่าว)
    DVDrw: LG SATA DVDRW

ประมาณนี้อ่ะครับ รบกวนให้ผู้รู้ช่วยมาแนะนำว่าควรปรับปรุงหรือเปลี่ยนแปลงชิ้นไหนบ้างอ่ะครับ แต่ขอให้อยู่ในงบเดียวหรือใกล้เคียงกับของที่เขียนไว้ข้างต้นนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ดันคับ

Comment

UPS:APC 800VA+AVR นั่นมันเครื่องสำรองไฟใช่ป่าวครับ
      สเป็คก็ดีเเล้วครับ
      Last edited by ploynut; 23 Jun 2008, 16:22:55.

Comment

PSU ของเดิมมีอยู่แล้วอ่ะคับ ใช้ Tagan600BZ อยู่คับ

Comment

ดันๆ

Comment

เลือกแล้วถูกใจแล้วก็ซื้อเลยครับ ซื้อในสิ่งที่ชอบครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              เลือกแล้วถูกใจแล้วก็ซื้อเลยครับ ซื้อในสิ่งที่ชอบครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X