overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: อุณหภูมิ Q6600 ร้อนมากหรือป่าวครับ

OverclockZone Member bankamo2043's Avatar

Default อุณหภูมิ Q6600 ร้อนมากหรือป่าวครับ

ช่วยดูอุณหภูมิ cpu ให้ทีครับว่ามันร้อนไปไหม
    อันนี้ก่อนจะใช้พัดลมธรรมดาเป่า

อันนี้หลังใช้พัดลมเป่า

จะสังเกตได้ว่าก่อนและหลังใช้พัดลมเป่านี่ cpu แทบจะไม่แตกต่างกันเลย
    ไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่ไหมครับ หรือว่ามีวิธีแก้ตรงไหน
    วานผู้รู้ช่วยทีครับ ถ้าจะเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่ช่วยแนะนำให้ทีครับว่ารุ่นไหน
    (ผมใช้ mb. p5k-pl ครับ)

OverclockZone Member shogun265's Avatar

ประมาณนี้แหละครับ

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

เท่าของผมเลยแต่ของผม oc แล้วนะ Zink 9700NT

OverclockZone Member Tonkus35's Avatar

ปกติครับ

OverclockZone Member bankamo2043's Avatar

ปกติเหรอครับ แต่ว่าของผมยังไม่ oc นะ เรื่องของเรื่องกลัวมันจะร้อนเกินไปน่ะครับ ยังไงก้อขอบคุณนะครับ

ถ้าผมจะเปลี่ยนจาก zink อันเดิมกับ silent square pro ล่ะครับ ท่านคิดว่ายังไง หรือว่ามีอันอื่นที่ดีกว่าช่วยแนะนำทีครับ (ซื้อที่ตจว.)

OverclockZone Member tee_karb's Avatar

Quote Originally Posted by bankamo2043 View Post
    ถ้าผมจะเปลี่ยนจาก zink อันเดิมกับ silent square pro ล่ะครับ ท่านคิดว่ายังไง หรือว่ามีอันอื่นที่ดีกว่าช่วยแนะนำทีครับ (ซื้อที่ตจว.)
    ลองติดต่อที่ร้านนี้ดูครับ www.jedicool.com

OverclockZone Member megaplay7's Avatar

ซิ้งเดิมร้อนได้ใจเลยครับ เปลี่ยนเถอะคับ สงสารมัน

OverclockZone Member l2efill's Avatar

ของ ผม ซิงค์เดิมๆครับ OC ไป 3.0GHz ห้องแอร์

ปกติ รึป่าวครับ

Last edited by l2efill; 25 Jun 2008 at 03:22:15.

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

เย็นลงเพื่อปลอบใจตัวเอง? ผมเองก็เป็นนะแรกๆน่ะ เปลี่ยนเหมือนกันcpu cooler แต่พอใช้ๆไปก็-*- เปลี่ยนทำไมวะ ความร้อนขนาดนี้กับstock coolerมันก็รับได้สบายๆอยู่แล้วนี่หว่า ocไปได้อีกมากด้วย โดยมากcpuมันไม่ได้ตายกันง่ายๆหรอกครับ ถ้าไม่ทำอะไรที่เกินที่มันจะรับได้หนักๆนานๆ แต่สิ่งที่ได้รับจากcpu coolerตัวใหม่คือ เงียบ+สวย เย็นลง แต่ความเย็นนี่ผมว่าประเด็นท้ายสุดนะครับ เพราะปกติเดิมๆมันก็ไม่ได้ร้อนน่ากลัว และเราก็ไม่ได้รับผลกระทบจากความร้อนมันด้วย แต่ที่รู้สึกดีคือความเงียบนี่แหละที่สัมผัสได้

แค่เล่าให้ฟังน่ะนะครับ ถ้าอยากแต่งก็เอาเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ชิวๆ

OverclockZone Member panuza's Avatar
    รามอินทรา กท2,พุทธมณทน สาย2

ผมนะ U120EX กับ QX6700 นะ ปกติ 40-45 เลยคับ -*- ซิ้งเดิมๆ จำไม่ผิด 50-55 ละมั่ง

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยผมนะคับ ได้ยินอย่างนี้ค่อยเบาใจหน่อย (แต่ก้อยังอยากเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่อยู่ดี)

Quote Originally Posted by tee_karb View Post
    ลองติดต่อที่ร้านนี้ดูครับ www.jedicool.com
    ผมลองเข้าไปแล้วคับ ตัวกิเลสจับบานเลย หุหุ อยากได้!!!!!!!!!!!

OverclockZone Member

ร้อนไปก็เสียตังค์ พอเย็นหน่อยก็ว่าเซ็นเซอร์เพี้ยน

สรุปคืออย่าไปเปิดดูอุณหภูมิมันเลย ถ้าร้อนเกินเดี๋ยวมันก็ดับเองแหละ

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

Quote Originally Posted by oadoad View Post
    ร้อนไปก็เสียตังค์ พอเย็นหน่อยก็ว่าเซ็นเซอร์เพี้ยน

สรุปคืออย่าไปเปิดดูอุณหภูมิมันเลย ถ้าร้อนเกินเดี๋ยวมันก็ดับเองแหละ
    ถูก

OverclockZone Member top41's Avatar

กำลังดีครับ
    2 คอร์ + 2 65nm ธรรมดาคับ

OverclockZone Member Petruci's Avatar
    ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ

เท่านี้แหละครับผมว่า

Bookmarks

Bookmarks