Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่จับอคีลิค ขอถามเรื่องการติด หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่จับอคีลิค ขอถามเรื่องการติด หน่อยครับ

มือใหม่จับอคีลิค ขอถามเรื่องการติด หน่อยครับ

พอดีจะลองทำเครส เล่นๆๆ เลยอยากทราบว่า ใช้กาวอะไรในการติดและเข้ามุม ไม่กล้าลองกาวร้อน

แล้วถ้าอยากทำเป็นลายเซ้นเหมือนกัดกระจก จะสามารถทำได้ป่าว เห็นเค้าทำกันสวยๆๆ เลยอยากทราบว่าทำอย่างไร

กาวร้อนจะเป็นฝ้าาครับ ไม่แนะนำอย่างยิ่ง แตกหักง่าย เยิ้มย้อย อย่าลองเลยครับ
    ตามร้านป้ายจะใช้น้ำยาเชื่อมพลาสติกครับ ไม่เป็นฝ้า แต่กลิ่นแรงมากๆ ความทนใช้ได้
    แต่มันก็รับน้ำหนักของอุบกรณ์ไม่ได้แน่นอน

ผมแนะนำคือ เจาะแล้วขันน็อตครับ

Comment

นึกไม่ออกจะเข้ามุม เป็นกล่องได้ ยังไงละ ครับ อยากเห็นรุปจัง

พอดีผมอยู่ยะลาด้วยไง อิอิ หาที่ทำยาก มากๆๆ เลยกะว่าจะลอง ลงมือทำเอง พอดีมีหัวช่างนิดหน่อย อยากลองดัดแปลง

Comment

รอครับ

Comment

Originally posted by thaigamesoft View Post
          นึกไม่ออกจะเข้ามุม เป็นกล่องได้ ยังไงละ ครับ อยากเห็นรุปจัง

พอดีผมอยู่ยะลาด้วยไง อิอิ หาที่ทำยาก มากๆๆ เลยกะว่าจะลอง ลงมือทำเอง พอดีมีหัวช่างนิดหน่อย อยากลองดัดแปลง
          ต้องทำเป็นสี่เหลี่ยมลูกเต๋าแล้วเจาะน็อตยึดครับ แต่แผงเมนบอร์ดผมไม่รู้จะทำยังไง แต่แผงข้างหลังนี่หาเคสถูกๆ มาตัดยึดไว้ได้มั้งครับ ดูรูปเลย

ผมเคยคิดจะทำแต่กลัวทำเองแล้วมันยึดกันไม่แน่น เล่นๆมันจะหล่น หักมาทั้งแผงเมนบอร์ดละยุ่งเลย ตอนนี้เลยใช้แค่เคสเหล็กธรรมดา อิอิ
          Attached Files

Comment

เคสใสมากๆเลยครับ แต่สายไปรกอย่าบอกใครเลย จัดหน่อยสวยเลยเนี่ย

Comment

ไม่ใช่เคสผมน่ะครับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิด ผม Copy มาจากเว็บต่างประเทศเขา ตอนคิดกำลังจะทำเคสอคิลิคครับ
              Attached Files

Comment

อ่อ ไหงต่างประเทศเขาจัดสายกันแบบนี้เนี่ย อิอิ

Comment

กาวเชื่อมพลาสติกอีกเสียงครับ แต่ถ้าเป็นส่วนที่ต้องรับน้ำหนักมากก็บให้ทำเป็นสี่เหลี่ยนลูกเต๋ายึดน็อตตามที่ท่าน life แนะนำครับ น่าจะ work

Comment

สวยดีครับ

Comment

ลองซื้อแผ่นฉากอลูมิเนียมมาตัดเป็นชิ้นเล็กสิครับ เอาไว้เข้ามุมน่าจะดีนะ ผมว่าแข็งแรงดีด้วยนะ แค่เลื่อยตัดเหล็กสักตัวคงไม่ยากครับ

Comment

Working...
                      X