Announcement

Collapse
No announcement yet.

EP35-DS3R + E8400 oc ไปได้ ไม่เกิน 3.4g เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EP35-DS3R + E8400 oc ไปได้ ไม่เกิน 3.4g เลย

EP35-DS3R + E8400 oc ไปได้ ไม่เกิน 3.4g เลย 3.4 ก็ถึงนะครับ แต่ บางทีบางจังหวะเล่นๆไป มัน ก็ รีเครื่องเอง แล้ว ค่าที่ oc ไว้ก็กลับมาเท่าเดิม คือ 3.00

บางบางครั้งก็เกิน แต่เทสไม่เกิน 2 วิ ไปสะละ

รบกวนท่านเทพ ๆ ช่วย oc มันหน่อยครับ

ผม ค้นหาการ oc ตัวนี้ ในบอดมาแล้ว ลองทำตามแล้ว มันก็ได้เท่าเดิม

สเปกตามนี้ครับ

M/B GA-EP35-DS3R
    CPU E8400 + Zalman 9700NT
    Ram A-Data 1G * 3
    HDD 160GB Sata II 1 ตัว และ IDE 160 GB อีก 1 ตัว
    CD-Rom Asus 1 ตัว
    VGA Inno 9800GTX
    PSU SilverStone 500W
    Fan กากๆ ตัวละ 50 บาท 4 ตัว
    Last edited by biologypanda; 23 Jun 2008, 19:24:03.

ไม่แน่ใจว่าคุณ จขกท. OC ด้วย EasyTune5 รึเปล่าครับ ??

ถ้าใช่ลองใช้วิธีเซ็ตในไบออสเอาเลยครับ

ส่วนสูตรที่เห็นกันบ่อยๆ ก็พวก 400x9 445x9

ถ้าแรมไหวก็ลอง 500x8

แล้วถ้า Cooler ไหวจริงๆ ก็ลอง 500x9 ดูเลยละกานนครับ

Comment

เซต ในไบออส เลยครับ

ไม่ได้ใช้โปรแกรม oc ครับ

Comment

เงียบเหงา

Comment

ลองเพิ่มไฟดูยังคับ

Comment

ผมซิงค์เดิมวิ่ง 4 G ยังไหวเลย

บอร์ดกะcpu เดียวกะของท่านแต่แรมครูเชี่ยว

ตอนนี้ปรับอะไรยังไงมั่งครับ

Comment

3.6 ไปแบบ auto สบายๆเลยคับ

ลองเอา config มาดูหน่อยคับ

Comment

เอทำไม มันไม่ไปนะ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                  เอทำไม มันไม่ไปนะ
                  หรือมันจะเป็นตำนานเบอร์ 2 ต่อจาก X38-DS4 คับพี่เต้

Comment

ลองใส่แรมแค่สองตัวดูสิครับ

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
                      ลองใส่แรมแค่สองตัวดูสิครับ
                      อ้าวใส่แรมไปทำไมสามตัวครับพี่น้อง

Comment

Working...
                      X