Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องlcd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องlcd

ท่านที่ใช้lcdอยู่เจอปัญหาเรื่องจอเป็นคลื่นบ้างป่าวครับ
    แล้วมีวิธีแก้อย่างไรกันบ้าง
    เอาแบบหายขาดเลยนะ
    เพราะผมเป็นอยู่ แล้วก็ยังแก้ไม่หายซักที่
    ไม่อยากเอาไปเข้า0 เพราะนานเหลือเกิน

ใช้ d-sub หรือ dvi ถ้า dvi เคลม

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
      ใช้ d-sub หรือ dvi ถ้า dvi เคลม
      ใช้ d-subครับ เพราะจอที่บ้าน ไม่มี dvi

Comment

เป็นคลื่นเหมือนกัน ตั้งแต่เอากลับมาจากศูนย์ ไม่รู้มันทำอะไรไป

Comment

เมื่อก่อนผมเคยเป็นครับ ตอนนั้นใช้ D-Sub หน้าจอหลักอาการปกติ แต่พอเข้าเกมเป็นคลื่น ๆ เส้น ๆ มากก

ผมเลยเปลี่ยนเป็น DVI หายเลยครับ

แล้วตอนนี้อาการเดิมมันก็กลับมาอีกแล้ว

ปล.ตอนนี้ผมใช้ DVI นะ

ไม่รู้มันเป็นอะไรครับ อาการเหมือนกัน ผู้รู้ช่วยตอบที
          Last edited by stepmixer; 24 Jun 2008, 10:50:26.

Comment

Originally posted by themjbuu View Post
            เป็นคลื่นเหมือนกัน ตั้งแต่เอากลับมาจากศูนย์ ไม่รู้มันทำอะไรไป
            คนในoc บอกว่าเป็นที่สัญญาณรบกวนให้ลองเปลี่ยนตำแหน่งของสายdsub
            มันก็หายเป็นจริงๆ
            แต่สายมันจะมาเกะกะบนโต๊ะงะ(ที่บ้านผมนะ)
            เลยจะหายสายมาเปลี่ยนใหม่เอาแบบดีๆเลยไม่รู้ว่าไปซื้อที่ไหน

Comment

ผมเคยเป็นเ้พราะสายไม่ดีอ่ะ พอเปลี่ยนสายแล้วหาย

Comment

Working...
              X