Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU กับการ Overclock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU กับการ Overclock

PSU ดีๆมีส่วนสามารถทำให้ overclock ได้ไกลรึเปล่าครับ พอดีใช้ noname อยู่ปรับไฟ CPU ได้เต็มที่ 1.6 ปรับมากกว่านั้นเครื่องบูตไม่ติด แถมจ่ายไม่ค่อยจะนิ่งด้วยครับ 1.6 นี่มันล่อไปซะ 1.55-1.66 ...

PSU มีส่วนสำคัญมากครับ สำหรับการ oc เพราะว่าการ oc ก็เหมือนกับเราอัดไฟเข้าไป แล้วถ้า PSU จ้ายไฟไม่นิ่งก้เท่ากับว่าอัดไฟได้ไม่ดีพอครับ

Comment

5ข้อนี้เป็นหัวใจของการ OC เลยครับ
      1 CPU
      2 RAM
      3 MB
      4 PSU
      5 สำครัญที่สุด ใจ ครับ เจ้าของเครื่องใจถึงขนาดใหนครับ

Comment

Working...
      X