Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงจาก HDD Seagate

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงจาก HDD Seagate

ตอนเปิดเครื่อง มาทุกครั้งจะมีเสียงดังจาก Hdd แกร็กๆ ๆ ๆ เข้าวินโด ก็ถึงแค่ตอนบูตนิดเดียว

เหมือนมันหาHDD ไม่เจอ ถ้าจะเล่นทีก็ต้องดึงเอาไฟล์ที่โกสไว้มาเล่น โกสต้องทุกวันเลย ถึงจะเล่นได้ เบื่อมาก

มายซื้อมา ไม่เคยมีวันไหนดีเลย ช่วยผมทีคับ ต้องแก้ไขอย่างไร สายแพรก็เปลี่ยนบ่อยๆ นะคับ ก็

ไม่ดีขึ้นเลย

HDD รุ่น Seagate ST3160815A 160 GB

รบกวนทีคับทุกคน

++ ซื้อใหม่ ควรเลือกยี่ห้อไหนดีคับ แนะนำหน่อย
    Last edited by paweeney; 24 Jun 2008, 11:22:55. Reason: เขียนผิด

WD อ่ะดีก่าเยอะ เคยใช้ของ SG แล้วเสียงดังเหมือนกัน

Comment

เสียงแก็กๆนี่น่ากลัวนะ แบ๊คอัพข้อมูลไว้ก่อนจะดีมากเลย

Comment

seagate ตัวบางป่าวครับถ้าตัวบางมีเสียงเป็นปกติ(แต่ไม่ดังขนาดนั้น) ถ้าเข้าได้มั่งไม่ได้มั่งแนะนำ เครมดีกว่าครับ

Comment

ผมดังทุกครั้งเวลาHDDทำงาน ตัว80G SATA2 เพิ่งได้าเมื่อวานเอง ช่างที่ร้านบอกSGจะมีเสียงดังหน่อยเวลาทำงาน ไม่ใช่อาการผิดปกติ เป็นกับบางรุ่น บางตัว ตัว250Gที่เพิ่งเน่าไปไม่มีเสียงครับ แต่ก็กลัวๆเหมือนกันครับ

Comment

seagate น่ากัว เจอหลายกะทู้แระ T^T

Comment

ผมชินกะเสียงมันแล้วล่ะท่าน

Comment

เสียงขับกล่อมอันนุ่มนวล อันเป็นเอกลักษณ์ ฮุๆๆ

ของผมดังตั้งแต่ซื้อมาวันแรกเลยครับ ไม่แปลก ^_^

Comment

-_-"

Comment

Segate ตัวบาง มีเสียงครับ ไช้มาสองรอบเคลมกลับมาก็มีเสียงอีก ครับ

เสียง่ายมาก ที่ไปเคลมเพราะไฟดับทีเดียวไปเลย ตอนนี้ ไช้ WD กับ Hitachi อยู่

ยกไห้ Hitachi ครับเรื่องทนทาน เพราะไช้พร้อมกับ WD

อีกอย่างที่เชีย Hitachi เพราะเค้ามีบริการกู้ข้อมูลฟรีหนึ่งครั้งด้วยครับ หลายๆ ท่านยังไม่รู้

สำคัญน่ะครับ เพราะถ้าเกิดเรา จำเป็นต้องกู้จริงๆ ไปตามร้านเป็นพันเลยทีเดียว

Comment

ผมใช้อยู่เสียวๆเเล้วสินะ

Comment

WD ก็ใช่ว่าจะไม่มีเสียงนะครับ มีเสียงทุกลูกแหละผมว่านะ ว่าจะหา Hitachi มาลองซะหน่อย ไม่รู้จะร้อนหรือเปล่า

Comment

มีเสียงไม่เท่าไร ไอ่เล่ยไปดีๆเปงจอสีฟ้าขึ่นมา เปิดใหม่ไม่ยอมบูตอีก เปงเพราะอะไรผมใช้
                          SATA-II 160 GB Seagate

Comment

เสียงแบบนี้ผมก็ได้ยินบ่อยครับ..ใช้งานได้ปกติ..

แต่ก็บอกไม่ได้ว่ามันใกล้จะเดี้ยงหรือเปล่าครับ หุหุ..

ที่บ้านผม เดี้ยงไปเกือบ 4-5 ลูกได้แล้วมั้ง เหอๆ..

Comment

เป็นปกติครับ ทุกยี่ห้อเป็นหมด มะต้องเป๋นห่วง -...-"

แต่ถ้าไม่ดังแบบนั้น (คือเบามากกว่า หรือ ดังเบิ้ลติดๆกัน) เป็นการบอกอาการว่าจะเสียของ Seagate
                              เป็นเอกลักษณ์ เฉพาะ Seagate เลยล่ะ เค้าจะตายแล้วบอก

ไม่เหมือนยี่ห้ออื่น

ซึ่ง อยากจะตาย ก็ตาย

Comment

Working...
                              X