overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: เล่ข้ามาเจ้า D-LINK DWA-110 มันทำผมขนล่วง

jack008's Avatar
    ปทุมธานี สามโคก ลาดหลุดแก้ว บางไทร

Default เล่ข้ามาเจ้า D-LINK DWA-110 มันทำผมขนล่วง

ปัญหามันยาวแต่ขอเล่าสั้นๆๆ สรุปว่า
    * GA-965P-DS4
    *WIRELESS LAN D-LINK DWA-110
    ผมเจอปัญหา WIRELESS LAN D-LINK DWA-110 มันไม่สามารถใช้งานกับ เมนบอร์ DS4 ได้ครับ
    - ---------------- -1.เป็นเน็ตในหอพัก
    2.มองเห็นสัญญาณไวเรส
    3.ให้คนที่เขาทำระบบมาแก้แล้ว (สรุปไม่ได้เป็นที่เน็ตของหอ)
    4.ทดลองลง xp แบบ (ขอย้ำทุกแบบ ยกเว้นของแท้ ...แต่ก็หา xp แบบธรรมดาสุๆๆมาลงแล้ว ก็ยังเป็น)
    5.ในบางครั้งก็เล่นได้ เช่น ไปรอง stop Wireless Zero Configuration มันจึงสามารถใช้ได้บางครั้ง
    6.เคยรองยกเอาคอมของเพื่อนมารองกับ WIRELESS LAN D-LINK DWA-110 ที่ห้อง ก็เป็นปกติ
    7.เคยใช้โน๊ตบุคของคนที่ทำระบบเนตให้หอนี้ ของเขามาใส่ WIRELESS LAN D-LINK DWA-110 ของผม ...มันก็ปกติ แต่พอมาต่อกับเมนบอร์ดของผมมันก็ไม่ได้

- ------------------ -

************************มันจะขึ้น DNS ERROR ประมาญนั้น อะครับ
    ดังนั้นผมจึงคิดว่าน่าจะเป็นที่เมนบอร์ดไม่รู้จัก กับ WIRELESS LAN D-LINK DWA-110 อะครับจึงอยากถามถึงวิธีแก้ไขครับใครเคยเจอแบบนี้บ้าง ก็ช่วยบอก หน่อยนะครับ
    ************************แล้วผมขอวิธี อัพเกรด ไบออส ด้วยนะครับ รองหาแล้ว หา ไม่เจอ เลย แล้ว ผม หา เวปของ DS4 ที่เป็นภาษาไทยไม่เจอด้วยอะครับ

คือว่า เนตเป็นแบบรายเดือนๆ ละ 360 บาทเล่นได้ 30 วัน (ก็วิ่งดีนะ เล่นเน็ตธรรมดา OK)
    จากประสปการณ์ที่จ่ายเงินไป แล้ว เล่นได้ 10 วัน แบบไม่ต่อเนื่องนะ บางวันก็ได้
    บางวันก็ไม่ได้ เซงงงงงงงงงงงงงงงง

ตัว WIRELESS ไม่เป็นไรแต่อยากให้มันใช้กับ เมนบอร์ดได้ แงแงไปโพสไว้ที่ส่วนของกิ๊ก แล้วก็ไม่มีใครมอง(น้องจาแย่แย้ววววว)
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member

ลองโหลด Driver ยี่ห้อ Chip ของ Wireless ในเว็บมาลงใหม่ดูก่อนคับ เช่น Chip Atheros ได้รึเปล่าไม่รู้นะ ไม่รู้ว่า USB Wireless ของคุณใช้ Chipset อะไร ลองค้นหาดู หรือจะแกะใส้มาดูก็ได้ อิอิ
    Last edited by kamael_truefaster; 25 Jun 2008 at 10:03:47.

OverclockZone Member JO's Avatar

ที่ว่าใช้ไม่ได้นี้มี PoP-Up หรือ Alert อะไรขึ้นมาหรือปล่าวครับถ้ามี Cap หน้าจอมาให้ดูหน่อย

อีกอย่างช่วยบอกการ Config มาให้ด้วยนะครับเดี๋ยวช่วยแก้ปัญหาให้

jack008's Avatar
    ปทุมธานี สามโคก ลาดหลุดแก้ว บางไทร

Default หาวิธีแก้แล้วครับ

ทางออกของผมคือ............ผมย้ายออกจากหอเลยครับ แล้วเช่าบ้านอยู๋เลยครับ
    กำลังจะย้ายของวันที่ 29 นี้ครับ กะว่าจใช้เนต TOT เพราะมันมีแค่เจ้าเดวครับ อิอิ
    คราวนี้ก็ต้องขอคำแนะนำว่าจะทำอย่างไงต่อนะครับ ผมกะใช้เนตโหลดบิต กะเล่นเกมส์ด้วยอะครับ
    พอจะแนะนำโมเดม (ในร้าน JIB ) เพราะหาซื้อง่ายครับ ผมอาศัยแถวๆๆ คลอง6 นะครับ อิอิ

ทางออกที่ดีที่สุด (จ่ายไปเตมๆ ใช้แค่ 8-9 วันเอง)

Bookmarks

Bookmarks