Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าความร้อน VGA card ของทุกคนเท่าไหร่หรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าความร้อน VGA card ของทุกคนเท่าไหร่หรอครับ

แล้วปกติมัน ควรร้อนประมาณไหนหรอครับ
    ของผม 47 ครับ ถ้าวันไหนอากาศร้อน ก็ 50 กว่าๆ เลยครับ

ก็ไม่เท่าไหร่นี่คับ ของผมก็ประมาณนั้น

Comment

ท่านใช้รุ่นอะไรอะครับ ผม 8800GT idle ก็ 53-54 ละ Full ก็ 80-82 เลยครับ ร้อนแรงมัยครับ อิอิ

Comment

Idle 70c
        full 90c ก่าๆ

Comment

58-62 งั่บ 8800gt

Comment

HD 4850
            78-80c Idle

Full load หงายท้องชักแดก ๆ เลย - -!

ไม่รู้ของคนอืนเป็นแบบนี้ป่าว

ปล. มีโปรแกรมไรเพิ่มความเร็วพัดลมได้บ้างครับ ร้อนหนาดนี้ยังหมุดแค่ พันก่ารอบเอง - -a

Comment

HD4850 ผมก็ ประมาณ 70-80C เหมือนกัน ไม่มีตังจะเปลี่ยนsinkแล้ว

Comment

ผม 3650 full 55 ครับ ร้อนหรือเย็น

Comment

ขึ้นอยู่กับ อุณหภูมิ ห้องอ่ะ ครับ ห้องผม ร้อนตัวแตก อยุ่ราวๆ 56C ครับ 8600 นะ

Comment

8800GTS (G80) 640M (SLI)
                    Idle ประมาณ 60 ใช้พัดลม12เซ็นช่วยเป่าด้านข้าง ถ้าไม่มีพัดลม 60+
                    Full load ไม่เกิน 80 อันนี้มีพัดลมช่วยเหมือนกัน ถ้าไม่มีพัดลมช่วย80+
                    แต่แปลกเมื่อต่อSLI ตัวด้านล่างจะร้อนกว่าตัวบนอยู่ประมาณ5องศา สงสัยคงเพราะอยู้ติดกับPSU เลยทำให้ไม่ค่อยมีช่องอากาศหายใจ

Comment

HD4850 ร้อนน่ากลัวมาก ระบายกันดี ๆ นะครับ ใครไม่เปิดแอร์ผมว่า พาไปเปลี่ยนซิงค์ดีกว่า ลดได้ 10-20C นะผมว่า

Comment

Originally posted by irobot13 View Post
                        HD4850 ร้อนน่ากลัวมาก ระบายกันดี ๆ นะครับ ใครไม่เปิดแอร์ผมว่า พาไปเปลี่ยนซิงค์ดีกว่า ลดได้ 10-20C นะผมว่า
                        idle ลดได้แค่ 40 C เองครับ

Comment

8800GTS 640MB+HR-03 Plus / 6800Ultra+FC-ZV9

Idle~ 58-60 Full Load~70

Comment

3470 ปกติ 40 ฟูลโหลดประมาณ 60

Comment

52-55

Comment

Working...
                              X