Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ด้วยค้าบบ มีเรื่องสงสัยอย่างแรงงงงงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ด้วยค้าบบ มีเรื่องสงสัยอย่างแรงงงงงง

คือ วันนี้ไปซื้อเกมส์มาอ่ะคับ แล้วไปจอเกมส์ Grid Racedriver หันไปเจอสเปกRecomment ของมันเข้า มันเขียนไว้ว่า CPU = core 2 duo@2.66 , Athon64 x2 3800+

ผมเลยสงสัยว่าสเปกของ AMD เนี่ยมันใช้น้อยขนาดนั้นเลยรึ เมือเทียบกับ Intel แล้ว ต่างกันเยอะอยู่

3800+ Vs core 2 duo@2.66

จากที่เห็นแสดงว่า AMD ใช้ได้ดีกว่า Intel ใช่รึไม่ในเรื่องของการเล่นเกมส์ รบกวนตอบทีครับ

ปล.เห็นต่างกันได้แต่อย่าแตกแยกนะคับ....

ลงผิดรึปาว
    C2D 2.66 นั้นมัน E6750 / E8200 เลยนะนั้นนะ (คาดว่าจะ Dual Core รึปาว พวก PD 2.66 ขึ้นไปนะ)
    X2 6400+ ยังแรงสู้ไม่ได้เลย
    E2160 = X2 3800+

Comment

ป่าวคับจิงๆ เห็นมากับตาเลย ลึกๆเอนมาทางอินเทลอยู่พอสมควร แต่เห็นแบบนี้แล้วงงเลย

ปล.เฉพาะเล่นเกมส์นะคับอย่าคิดไรมาก ไม่ได้บอกว่าค่ายไหนดีไม่ดี แค่อยากรู้อ่ะคับ

Comment

แยกออกเป็นคับว่าอันไหน core2duo กับ Duocore แฮะๆ
        ไอ้ที่เห็นก็ทำผมยืนงงเลย 55+

Comment

ขุดหน่อยคับเงียบโคตรๆ

Comment

โห อย่าเทียบเลยครับ
            ตอนนี้ intel เค้าเเรงจิงๆนะ

Comment

Originally posted by Patium View Post
              โห อย่าเทียบเลยครับ
              ตอนนี้ intel เค้าเเรงจิงๆนะ

รุ้คับว่ามันแรงแต่ เทียบในเกมส์กับ Athon64x2 3800+ เนี่ยนะ
              ผมว่ามันต้องมีเหตุผลคับ แค่อยากรู้ตอบทีคับเพราะอะไร

Comment

เหตุผลดูผลเทสด้านล่าง OK
                เกมส์ก็ยังสู้ Intel C2D 2.66GHz บ่ได้ (E6750 / E8200)
                * ขนาด X2 6400+ ยังตามอยู่เลย นะ ( ส่วน X2 3800+ เห็นแต่ฝุ่น) ไม่ว่าจะเกมส์หรือทำงานทั่วไป

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...e_6.html#sect1

.

Comment

แผนการตลาดอ่ะครับ

Comment

ยาวๆ

Comment

เล่นเกมพวกนี้ E2180 ก็เอาอยู่ครับ X2 3800+ ก็เล่นได้ ไปเน้นการ์ดจอดีกว่าครับอิอิ
                      ที่มันลง core2 อาจเพราะเน้นให้ขาย CPu ได้มั้งครับ ลองให้มันลง Pentium Dual core สิครับ Core2 ขายไม่ออก
                      ปล. ไอ้2ตัวนั่นราคาต่างกัน 3เท่าเลยนะนั่น X2 3800+ นี่พันกว่าบาท core2 2.66 เนี่ยล่อไปร่วมๆ 5-6พันนะครับ
                      Last edited by Khow; 25 Jun 2008, 11:30:08.

Comment

Originally posted by Khow View Post
                        เล่นเกมพวกนี้ E2180 ก็เอาอยู่ครับ X2 3800+ ก็เล่นได้ ไปเน้นการ์ดจอดีกว่าครับอิอิ
                        ที่มันลง core2 อาจเพราะเน้นให้ขาย CPu ได้มั้งครับ ลองให้มันลง Pentium Dual core สิครับ Core2 ขายไม่ออก
                        ปล. ไอ้2ตัวนั่นราคาต่างกัน 3เท่าเลยนะนั่น X2 3800+ นี่พันกว่าบาท core2 2.66 เนี่ยล่อไปร่วมๆ 5-6พันนะครับ
                        ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้คับ

Comment

Working...
                        X