Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาหน่อยนะครับ เพิ่งซื้อ HDD มา 1 ตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาหน่อยนะครับ เพิ่งซื้อ HDD มา 1 ตัวครับ

คือผมซื้อ HDD มา 1 ตัวมาใส่เพิ่มอีกกลายเป็น 2 ครับ 80 GB seagate คือ พอผมใส่ผมก็เซตให้มันเป็น slave จากนั้นเวลาบูตเครื่องมันนานมากอ่ะครับ
    มันต้องเช็คอะไรก็ไม่รู้ครับ แล้วพอถึวแถบที่มันวิ่งเป็นตัวสีน้ำเงินๆ มันจะนานมาก แต่พอเข้าได้มันก็เห็นไดรฟ์ปกติครับ

สรุปแล้ว
    บูตเครื่องนานมาก นานกว่าปกติ
    พอบูตเสร็จแล้ว เห็นไดรฟ์ HDD ตัวใหม่ แต่เครื่องช้าขึ้น

ช่วยหน่อยนะครับ

ข้อร้องละ

ขอบคุณล่ววงหน้าครับ

ไป Disabled มันเลยง่ายดี
    ใน Device Manager นะ
    หมวด IDE ATA / .... นะ ( ให้เลือก None จากปกติ Auto Detection )
    รับรอง Boot เร็วทันตา

Comment

เลือกไม่ได้ครับ - - มันไม่ให้เลือก

Comment

ไม่มีใครตอบบบ

Comment

งั้นเอาสุดยอด ทริป ไปละกัน

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=14786

.

Comment

Working...
          X