ข่าวใหม่ๆ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ข่าวใหม่ๆ

OverclockZone Member

Default ข่าวใหม่ๆ

เผอิญผมนั่งแชทกับพี่ชายอยู่ครับ เขาเพิ่งกลับจาก สัมมนาอินเทล ที่หาดใหญ่ จ.สงขลามา(ตะกี๊นี่เอง) (พี่ผมเป็นโปรแกรมเมอร์+วางระบบ)
    ทางอินเทลเปรยๆ มาว่า อาจมีการออกซ็อกเก็ตใหม่ ประมาณปลายปีนี้ หรือต้นปีหน้า
    -->> สำหรับคนที่กำลังจะประกอบคอมอย่างผม อยากจะเขกกะโหลกมันจริงๆ เจ้าอินเทล
    แล้วเขาแนะนำมาด้วยว่า ชิปเซ็ตจะออกใหม่เป็นตัว series 45 แทน 3x(ยังไม่แน่)
    ผมไม่รู้ว่าตัวไหนนะ งั้นสงสัยต้องซื้อพวก P45 ขึ้นไปแล้วแน่...งี๊ตูก็ต้องจ่ายแพงไปอีกหรือ
    และกำลังจะออก บอร์ด mini-ITX ด้วย สลอตน้อย เอามาใช้งานไรไม่รู้ไม่ได้ถาม
    ในงานมีการสาธิตดูวิดิโอเปรียบเทียบระหว่าง c2d กับ quad core ด้วยครับ..

สำหรับโน็ตบุค CPU ระดับ quad core อาจจะมีมาให้ยลโฉมปลายปีหรือต้นปีหน้าเช่นกันครับ
    สำหรับงานกราฟิก เขาแนะนำ QC ตัว 45 nm มานะครับ เขาบอกตัวนี้ทำงานดี
    หรือไปเล่นตัว Q9 ซีรีย์ขึ้นไป...--> เหมือนมันหลอกขายของแพงเลยแหะ..

ผมคุยกันมาแค่นี้นะครับ
    ----> เชื่อไม่เชื่อยังไง ใช้วิจารณาณ ส่วนบุคคลในการรับฟังเองนะครับ ส่วนผมคงทำใจเรื่องเทคโนโลยี แล้วละ มันพัฒนากันทุกวันจริงๆๆ เลย...ฮ่วย

OverclockZone Member nununu's Avatar

แล้วจะมี CPU อะไรออกมาอีกนะ 8 คอร์คงไม่นาน

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

mini-ITX รู้สึกว่ามีแล้วนะครับ ใช้กับพวก CPU atom

ส่วน socket 771 (ถ้าจำไม่ผิด) ไม่น่าจะนำมาใช้กับ CPU ทั่วไปนะครับ
    คงใช้775กันไปอีกสักพักครับ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

socket 771 เอาไว้สำหรับพวก เซิฟเวอร์นี่

Bookmarks

Bookmarks