Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูอาการให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูอาการให้หน่อยครับ

เครื่องผม พอเปิดทีแรกหน้าจอมืดสนิท เครื่องทำงาน ไฟ HD ก็ติด แต่ไม่มีอะไรขึ้นเลย
    ต้องกดปิดอีกทีแล้วเปิดใหม่ก็เป็นปกติ แล้วเป็นอะไรอ่ะครับ

ลองกด รีเซท ดูคับ ถ้าขึ้นแสดงว่า cpu กับ บอร์ด บัสมีปัญหาคับ

Comment

เหมือนกับว่าไฟที่ส่งมายังมาไม่ถึง หรือ ยังไม่พอต่ออุปกรณ์ ครับ ผมก็เคยเป็นครับ ไฟทุกอย่างขึ้น หน้าจอขึ้น แต่ค้างตรง ที่หน้าจอที่มันโชว์ ยี่ห้อเมนบอร์ดครับ แล้วมันก็ไฟ HD ค้าง แล้วมันก็ค้าง ต้องกดเปิดปิดใหม่ครับ แต่ของผมนานๆเป็นทีครับ

Comment

ลองกดรีเซ็ต ก็เหมือนเดิม พอเข้าได้ผมลองรีสตาร์ทดู ก็เหมือนเดิม
        ต้องกดปิดแล้วเปิดใหม่
        หรือว่าไฟไม่พออ่ะนิ พึ่งเคยเป็น อาการนี้

Comment

เคยเจอเหมือนกัน แล้วก็เคยสันนิษฐานอย่างนี้ อาจจะเป็นแบบที่ผมเคยเจอก็ได้ครับ เคสของผมเป็นเพราะไวรัส กับสปายแวร์ครับ หลานมันใช้อินเตอร์เน็ตทั้งวันแต่ไม่เคยอัพเดทหรือเมนเทนแนนซ์ระบบเลย พอเอาโปรแกรมมาตรวจจัดการได้เป็นกระบุง ไม่ต้องลงใหม่ด้วย สรุปแล้วของผมปัญหาเกิดจากที่ registry ที่พวกโปรแกรมและไวรัสเหล่านั้นเข้าไปป่วนนั่นเอง ตอนนี้หายสนิทแล้วครับ

หรือลองใช้บริการ System Restore ดูแล้วก็สแกนหาตัวปัญหาอย่างที่ว่ามาครับ (ถ้าเป็นไม่นาน)

เป็นอีกแค่มุมมองเท่านั้นนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

Comment

Working...
            X