Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ Dead Pixel รึเปล่าครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ Dead Pixel รึเปล่าครับ??

ใช้มา เกือบจะ 2 ปี และแล้วก็ถึงตาซวยของผม เพื่อนๆช่วยดูหน่อยครับ
    ว่ามันเป็น Dead Pixel รึเปล่า ประกันเหลือประมาณ 2 เดือน จะได้ไปเคลมทัน

ผมแนบรูปมา ถ้าดูจากรูปมันจะเป็นจุดสีเทาๆ อ่ะครับ มันไม่ดำ (Dead มันจะดำ ไม่ก็ขาวรึเปล่า?)

ลองเอาผ้าเช็ด ชุบน้ำ ถูทั้งเบา และแรงๆ ขูดดูด้วย ก็ไม่ออกครับ (คาดว่าไม่ใช่รอยเปื้อน 99.555%)

ลองเปลี่ยนสี Desktop ก็ขึ้นจุดทุกสี ยกเว้น สีดำ(สีดำเวลามองตรงๆจะไม่เห็นครับถ้ามองเอียงๆจะเห็นเป็นจุดขาวๆ)

เพื่อนๆช่วยวิเคราะห์ทีครับ มันเป็น Dead Pixel รึเปล่า (เพราะจุดมันเทา ผมเลยไม่กล้าฟันธง)

แบบนี้เอาไป เคลมได้ไหมครับประกันเหลือ 2 เดือน Asus ตามกฏของ Asus เรื่องเคลมจอผมจำไม่ค่อยได้แระ แต่รู้สึกว่าเค้ามีข้อจำกัดว่า ต้องมีจุด กี่จุดอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ผมสงสัยว่า จุดที่เค้าหมายถึงนี่ คือจำนวนจุดหรือ จำนวน pixel ครับ เพราะของผมจุดนึงมันประมาณ 1 มิลลิเมตร ก็คงจุดละ 5 pixel ใช่ป่ะครับ

รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับ คอมเครื่องนี้ผมรักมากครับเพราะเก็บเงินซื้อเองครับ อีกอย่างประกันจะหมดแล้ว รบกวนด้วยครับ
    Attached Files

รูปไม่ชัดอ่าครับ ใช้กล้องมือถือ เด๋วหารูปใหม่มาลงให้ครับ

Comment

ชัดกว่าเดิมหน่อยครับ

ช่วยทีครับเพื่อนๆ
      Attached Files

Comment

อันนี้คล้ายๆของผมเลย

มันไม่ใช่ Dead Pixel

แต่เหมือนมีอะไรเข้าไปอยู่

เลยเครมไปแล้ว

ได้ชุดฝาจอใหม่

Comment

น่าจะใช่ครับ แต่ของผมมันจะปอดสีดำมันจะขาวจุดนึงครับ

Comment

ดันๆ ขอบคุณมากๆครับ

บ้านผมอยู่ไกลที่ claim ครับ กลัวว่าจะไม่ใช่ dead pixel แล้วจะไปเก้อเสียค่ารถฟรีอ่าครับ

Comment

เคลมเลย ค่าซ่อมมานแพงกว่าค่ารถนะ

Comment

เหมือนฝุ่นอ่ะ
                เอาแว่นขยายมาส่องดู ก่อนดิ ว่ามีกี่ pixel
                เคยไปศูนย์ sony แล้วเค้าเอา แว่นขยายมาส่องนับดูว่าครบไหม ด้วย

Comment

Working...
                X