Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-FI มันจะดีซักแค่ไหนกันเชียว ใครรู้ บอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by smoothcriminal View Post
    งั้นก็คงสรุปได้ว่า...เพียซ บอสแน่น..เป็นเจมส์บอนด์ได้ดีกว่าคนปัจจุบันครับ..
    ขอ เป็น โรเจอร์ มัว ได้มัย

Comment

คงแล้วแต่งบประมาณของท่านล่ะถ้าดีม่ะดีไม่อาจตัดสินได้ถ้าท่านไม่ไปฟังเอง ขนาดผมใช้ SB live 5.1 ก็ฟังไม่ออกแล้วกับลำโพงราคาเกือบ3พัน

Comment

ดีกว่าออนบอดเยอะ
        เล่นเกมส์ ดูหนัง มันส์สะเด็ดพะย่ะค่ะ
        ใช้ เอ็กฟิ+อินปายที7900

Comment

พูดง่ายๆว่า ไม่เสียดายเงินที่เสียไปเลยอ่ะครับ

Comment

อย่าเถียงกันเลยครับ
            ซื้อมาใช้ให้คุ้มก็เพียงพอแล้ว ^^"

Comment

อยู่ที่ว่าฟังแล้วชอบมั้ยก็เท่านั้น

Comment

เปลี่ยน ก้ดีนะคับ อิคึ อิเตะ อิไต จาได้มีพลัง ก้องกังวาน เสียงเบสดัง ตึบๆๆๆๆ

Comment

zild <<< มีเหตุผล=เพราะได้ลองของจริงแล้ว
                  wikorn<<< แทงตรงๆๆ
                  ลองหาฟังดูนะครับเอาแบบฟังสดๆๆ ไม่ได้ฟังผ่านเวบ
                  ว่าแต่คุณ cartoonmeww ถามหาข้อมูลนี่กะลังจะคว้าXFi มาลองใช่ไหมหรือซื้อมาแล้วไม่ถูกใจอะครับ

เพลง1เพลง เนื้อเดียวกัน ให้นักร้อง10คนมาร้องมันยังเพราะไม่เหมือนกันเลย

ไม่ได้แค่ซื้อมาใส่แล้วใช้ได้แต่ต้องทำความรู้จักกับมันก่อน

บางอย่างต้องใช้ระยะเวลา
                  Last edited by rat33; 24 Dec 2006, 21:54:15.

Comment

ลองหาลำโพง หรือ หูฟังดีๆซักอันนะครับมาลองฟังเพลงที่คุณชอบฟังบ่อยๆเทียบกันดูระหว่างออนบอร์ดกับX-fi ครับจะรู้สึกได้ถึงรายละเอียดและความนุ่มนวลของน้ำเสียงครับว่ามันต่างกันแต่จะมากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับหูของคุณแล้วล่ะครับ

Comment

Originally posted by ืouFv View Post
                      ท่านไม่เข้าใจประเด็นซะแล้วครับ... ที่ผมแสดงความเห็นแบบนี้หมายความว่าในโลกนี้ โลกมนุษย์นี้น่ะ มันมีของดีคุณภาพสูง กับของธรรมดา ๆ แน่นอนว่าของคุณภาพสูงมันใช้วัตุดิบในการผลิตที่มีราคาสูงกว่า ยกตัวอย่างเช่นทำไมเสื้อผ้าไหมถึงแพงกว่าเสื้อผ้าฝ้ายธรรมดา ก็เพราะมันมีวิธีการผลิตและวัตถุดิบต่างกัน... แล้วมันดีกว่ากันไหม... ถ้าไม่ดีแล้วจะสามารถขายแพงกว่าได้ไหม.. ประเด็นมันอยู่ตรงนี้
                      ไม่ได้มุ่งประเด็นไปที่มันจะตกรุ่นยังไงหรือไม่ ต้องขอโทษที่ตอนแรกยกตัวอย่างไม่ชัดเจน... จนมีการตีความข้าง ๆ คู ๆ .... หรือเอาอย่างนี้ เสื้อผ้าฝ้ายธรรมดา ๆ กับเสื้อผ้าฝ้ายที่เสริมเส้นใยไลครา ทำไมไลคราแพงกว่า ถ้ามันคุณภาพด้อยกว่าจะขายแพงกว่าได้ไหม... โธ่
                      เออออ คุนเอาBMW E36 เก่าแก่ๆ มาชน กับวีออส แล้วจะรู้ว่า ใครตายไม่ตาย เก่ายังไงมันก็เป็น รถเยอรมัน แข็ง หนึบ ไม่เหมือนรถกระดาษอย่างวีออส กาก ผมไม่ได้มั่วไร นะ เพื่อนขับวีออส เคยชนมา ไม่แรงด้วยแต่หน้ายู่เลย ผมเคยขับเบนซ์w123 เก่าพอๆกะE36 เคยชนบนทางด่วนเหยียบ180ทางด่วน เอวเป็นแผลกับหัวถลอกนิดเดียวเอง -*- ยังๆไงๆชาตินี้ขอขับแต่รถยุโรปละกัน

Comment

ไปนู่น บ้าบอไปใหญ่และ อึน

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                          อิ ๆ ผมเป็นสมาชิกเวป bmwsociety.com ครับ ถ้าถามว่าเสียใจมั้ย ถ้าใช้อยู่ไม่เสียใจครับ

เพราะ E36 แก่ ๆ ก็ยังดูดีกว่า Vios ป้ายแดงแน่นอน เรื่องของสมรรถนะ เรื่องของความปลอดภัย

แต่งแล้วยังไงก็หล่อครับ จะเสียใจก็เรื่องเดียวราคามันตกไว แล้วก็ราคาอะไหล่

มันแพงกว่านี้ซิ T_T เศร้า
                          เวปนั้นผมไม่ได้เป็นสมาชิกแต่ก็แอบไปอ่านเหมือนกัน เพื่อนผมมันบ้าแต่งรถและเป็นสมาชิกเวปนั้นด้วย หัวอกเดียวกันครับ รักจะใช้BMWต้องทำใจ ผมใช้323iมา5ปีแล้วครับ .....ซดน้ำมัน จุกจิก ซ่อมแพง ราคาตกไว (ไม่อยากมองราคามือสองเลยเห้อออ กลัวทำใจไม่ได้) ผมไม่ได้แต่งรถครับ อยากแต่งเหมือนกันแต่พ่อไม่ค่อยชอบ ผมเลยทำแค่เครื่องเสียงแล้วเอาตังค์ที่เหลือมาเล่นคอมนี่แหละครับ ไม่งั้นคงได้รู้จักกับท่านที่เวปนั้นแล้ว อิอิ

ขอโทษนะครับ ไม่เกี่ยวกับX-Fiเลย ที่จริงผมก็ใช้ตัว XtremeMusic อยู่นะครับ เปลี่ยนจากเดิม Audigy2ZS ผมไม่ค่อยเห็นผลน่ะครับเพราะลำโพงห่วย Inspire5.1ถูกๆ เอาตังค์ไปซื้ออย่างอื่นหมดแล้ว เดี๋ยวว่าอีกสักพักใหญ่ๆคงได้ซื้อลำโพงใหม่จะได้ซาบซึ้งกับเสียงเพลงกับเค้าซักที

ปล. หูคนเรามันรสนิยมต่างกันนะครับ การ์ดเสียง+ลำโพงตัวเดียวกันบางคนว่าดีอีกคนอาจจะว่าไม่ดี ไปลองฟังเองเลยครับจะได้รู้ว่าเราชอบแบบไหน แต่อย่าไปฟังที่commartนะครับ เสียงรอบๆมันดังฟังไม่รู้เรื่องหรอก อิอิ ^_^
                          Last edited by Deschutes; 25 Dec 2006, 00:42:44.

Comment

เถียงกันทำไมเนี่ย -.-

Comment

ผมหูถึงแต่ไม่มีปัญญาเล่นอะ- -" เล่นgadgetดีฝ่าถูกกว่า=w=

Comment

Originally posted by rat33 View Post
                                zild <<< มีเหตุผล=เพราะได้ลองของจริงแล้ว
                                wikorn<<< แทงตรงๆๆ
                                ลองหาฟังดูนะครับเอาแบบฟังสดๆๆ ไม่ได้ฟังผ่านเวบ
                                ว่าแต่คุณ cartoonmeww ถามหาข้อมูลนี่กะลังจะคว้าXFi มาลองใช่ไหมหรือซื้อมาแล้วไม่ถูกใจอะครับ

เพลง1เพลง เนื้อเดียวกัน ให้นักร้อง10คนมาร้องมันยังเพราะไม่เหมือนกันเลย

ไม่ได้แค่ซื้อมาใส่แล้วใช้ได้แต่ต้องทำความรู้จักกับมันก่อน

บางอย่างต้องใช้ระยะเวลา
                                ผมชอบแทงข้างหลังมากกว่าตรงอะ อิอิ

Comment

Working...
                                X