Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-FI มันจะดีซักแค่ไหนกันเชียว ใครรู้ บอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Comlow View Post
    VIOS เสียย่อมซ่อมราคาถูกกว่า BMW ครับ ที่สำคัญทั้ง BMW และ VIOS ก็มีวันตกรุ่น แต่เวลาที่มันตกรุ่นแล้ว เจ้าของ BMW เสียใจเยอะกว่า VIOS ครับ
    อิ ๆ ผมเป็นสมาชิกเวป bmwsociety.com ครับ ถ้าถามว่าเสียใจมั้ย ถ้าใช้อยู่ไม่เสียใจครับ

เพราะ E36 แก่ ๆ ก็ยังดูดีกว่า Vios ป้ายแดงแน่นอน เรื่องของสมรรถนะ เรื่องของความปลอดภัย

แต่งแล้วยังไงก็หล่อครับ จะเสียใจก็เรื่องเดียวราคามันตกไว แล้วก็ราคาอะไหล่

มันแพงกว่านี้ซิ T_T เศร้า

Comment

ถ้ายังฟังเพลง ประเภท bitrate ต่ำๆๆ มันไม่เห็นผลหรอกนะครับ

Comment

Originally posted by alvas View Post
        ถ้ายังฟังเพลง ประเภท bitrate ต่ำๆๆ มันไม่เห็นผลหรอกนะครับ
        Bit rate ต่ำ ๆ ประมาณ mp3 ป่าวครับ

Comment

Originally posted by Comlow View Post
          VIOS เสียย่อมซ่อมราคาถูกกว่า BMW ครับ ที่สำคัญทั้ง BMW และ VIOS ก็มีวันตกรุ่น แต่เวลาที่มันตกรุ่นแล้ว เจ้าของ BMW เสียใจเยอะกว่า VIOS ครับ
          ท่านไม่เข้าใจประเด็นซะแล้วครับ... ที่ผมแสดงความเห็นแบบนี้หมายความว่าในโลกนี้ โลกมนุษย์นี้น่ะ มันมีของดีคุณภาพสูง กับของธรรมดา ๆ แน่นอนว่าของคุณภาพสูงมันใช้วัตุดิบในการผลิตที่มีราคาสูงกว่า ยกตัวอย่างเช่นทำไมเสื้อผ้าไหมถึงแพงกว่าเสื้อผ้าฝ้ายธรรมดา ก็เพราะมันมีวิธีการผลิตและวัตถุดิบต่างกัน... แล้วมันดีกว่ากันไหม... ถ้าไม่ดีแล้วจะสามารถขายแพงกว่าได้ไหม.. ประเด็นมันอยู่ตรงนี้
          ไม่ได้มุ่งประเด็นไปที่มันจะตกรุ่นยังไงหรือไม่ ต้องขอโทษที่ตอนแรกยกตัวอย่างไม่ชัดเจน... จนมีการตีความข้าง ๆ คู ๆ .... หรือเอาอย่างนี้ เสื้อผ้าฝ้ายธรรมดา ๆ กับเสื้อผ้าฝ้ายที่เสริมเส้นใยไลครา ทำไมไลคราแพงกว่า ถ้ามันคุณภาพด้อยกว่าจะขายแพงกว่าได้ไหม... โธ่

Comment

แน่นอนกว่าของที่มันแพง มันย่อมมีค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาสูงแน่นอน แต่ประเด็นไม่ใช่เรื่องนี้
            ประเด็นอยู่ที่ คุณภาพของมัน เข้าใจซะนะเกรียน

Comment

ลองฟังเพลงจากแผ่นแท้หรือไม่ก็ เพลงที่บิตเป็น VBR ด฿ครับ แล้วจะเห็นความแตกต่า แต่ผมชอบ ZS มากกว่า x-fi นะ

Comment

มาอีกรอบกลัวไม่เข้าใจเอาสเป็กเครื่องคุณน่ะแหละ Core2 Duo E6300 มันดีกว่า Pentium4 D925 ยังไงทำไมมันแพงกว่าเกือบ 2 พัน... คำตอบมันก็เหมือนกับ X-fi ดีกว่า ซาวน์ออนบอร์ด(จะกี่ chanel ก็ตาม)ยังไงทำไมมันแพงกว่า.... แน่นอนว่าอีกไม่กี่วันมันก็จะตกรุ่น แล้วถ้าคุณมีเงินพอจะซื้อ E6300 ได้โดยไม่เดือดร้อน ทำไมคุณไม่ซื้อ Pentium4 D925 ล่ะครับ.... ผมตอบให้แทนก็ได้เพราะคุณต้องการประสิทธิภาพไง... คุณก็ยอมจ่ายสบาย ๆ ที่คุณไม่ชื้อ Pentium4 D925 ก็เพราะประสิทธฺภาพมันไม่ดีเท่า E6300 เข้าใจยัง.... ยังไง X-fi มันก็ดีกว่า ซาวน์ออนบอร์ด เข้าใจรึยัง... ง่าย ๆ นะตรรกะ แค่นี้

Comment

เค้าก็รู้กันครับคุณ ouFv แหมม ไม่มีใครโง่พอจะไม่เข้าใจหรอกครับเรื่องแค่นั้นอะ เด็ก ป. 3

มันก็รู้ ที่คุณ ComLow เค้าเปรียบเทียบเค้าอาจจะนอกเรื่องเอาขำ ๆ มากกว่าว่า Bwm ถ้าตกรุ่นแล้ว

จะเศร้ากว่า VIos ก็แค่นั้น ไปว่าเค้าเกรียนทำไมละครับ

แล้วผมขอนอกเรื่องอีกอย่างนึง ที่คุณบอกว่าของคุณภาพสูงจะดีกว่า มันก็ไม่เสมอไปครับ ยกตัวอย่าง

รถที่มีคนยกตัวอย่างมาละกัน Bmw นี้ละ จุกจิกยิ่งกว่าเมียน้อยอีกครับ บอกตรง ๆ กระจกตกรางงี้

หม้อน้ำแห้งแบบไร้สาเหตุแบบนี้ ซึ่งก็บ่งบอกได้ว่า ของราคาแพง ๆ ไม่จำเป็นต้องดีเสมอไป

จะด่าใครเกรียน สำเนียกมองตัวเองก่อนครับ อ่านเจอแล้วสะดุด ต้องขออภัยท่านอื่นด้วยครับ

I-Drive ก็ไม่มีให้มา

Comment

ว่าแล้วต้องเอาไปเทียบกับเรื่องรถอีกตามฟอร์ม
                    รถแพงๆมันโฉบหญิงได้แต่คอมแพงๆหญิงไม่สนนะเออ มันความสุขส่วนตัวสุดๆเลยคอมเนี่ย

Comment

ไม่มีไครตอบแทนท่านได้หรอกครับ
                      จนกว่า ท่านได้มีโอการ ฟังเทียบเอง แล้วท่านจะรู่ว่าแค่ใหน ฟังแล้วอาจจะบอกว่า โครตดี หรือ อาจบอกว่า จะจ่ายตังซื้อไม่เพื่อนอะไร ก็ได้ มันอยู่ที่ท่านคาดหวังกะ ไอ้การ์ดตัวนี้ขนาดใหนตางหากครับ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                        ว่าแล้วต้องเอาไปเทียบกับเรื่องรถอีกตามฟอร์ม
                        รถแพงๆมันโฉบหญิงได้แต่คอมแพงๆหญิงไม่สนนะเออ มันความสุขส่วนตัวสุดๆเลยคอมเนี่ย
                        เห็นด้วย

ส่วนเรื่องเสียงอย่าเถียงกัน
                        ดูกระทู้ก็ว่าแล้วมันต้องยาว
                        เรื่องเสียงนี่ก็พูดยากแต่ละคนก็มี benchmarkเป็นของตนเอง
                        เรื่องนี้เอาสุขใจเป็นที่ตั้งเถิดครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                          เค้าก็รู้กันครับคุณ ouFv แหมม ไม่มีใครโง่พอจะไม่เข้าใจหรอกครับเรื่องแค่นั้นอะ เด็ก ป. 3

มันก็รู้ ที่คุณ ComLow เค้าเปรียบเทียบเค้าอาจจะนอกเรื่องเอาขำ ๆ มากกว่าว่า Bwm ถ้าตกรุ่นแล้ว

จะเศร้ากว่า VIos ก็แค่นั้น ไปว่าเค้าเกรียนทำไมละครับ

แล้วผมขอนอกเรื่องอีกอย่างนึง ที่คุณบอกว่าของคุณภาพสูงจะดีกว่า มันก็ไม่เสมอไปครับ ยกตัวอย่าง

รถที่มีคนยกตัวอย่างมาละกัน Bmw นี้ละ จุกจิกยิ่งกว่าเมียน้อยอีกครับ บอกตรง ๆ กระจกตกรางงี้

หม้อน้ำแห้งแบบไร้สาเหตุแบบนี้ ซึ่งก็บ่งบอกได้ว่า ของราคาแพง ๆ ไม่จำเป็นต้องดีเสมอไป

จะด่าใครเกรียน สำเนียกมองตัวเองก่อนครับ อ่านเจอแล้วสะดุด ต้องขออภัยท่านอื่นด้วยครับ

I-Drive ก็ไม่มีให้มา
                          มาอีกคนละ ท่านอาจจะเก็บกดอะไรกับ BMW ผมไม่ทราบนะ แต่ให้ท่านมองดูโลกแบบตามความจริงนะไม่ใช่แค่คิดจะหักล้างผมอย่างเดียว อ่านความเห็นที่อยู่ข้างบนของคุณนะ ผมว่าแล้วจะมีมาอย่างนี้อีก เอ้า เอาอย่างนี้ก็ได้ BMW มันห่วยอ่ะ Vios มันดี(สุด ๆ)อ่ะ จบนะ ตรงนี้จบนะ (ไม่น่ายกตัวอย่างเรื่องรถเลย) เอาโอเมก้่าตัวโปรดไปโยนทิ้งซื้อนาฬิกาอันละ199 ตามตลาดนัดดีกว่ามั้งเนี่ย..

Comment

ไหงจากการ์ดเสียงกลายเป็นรถ

555

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                              ไหงจากการ์ดเสียงกลายเป็นรถ

555
                              งั้นก็คงสรุปได้ว่า...เพียซ บอสแน่น..เป็นเจมส์บอนด์ได้ดีกว่าคนปัจจุบันครับ..

Comment

เถียงกันอีกล่ะ ... ปวดหัว = ="

Comment

Working...
                                X