Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคให้นิดนึงนะครับ จะไปซื้อแล้ว กลัวซื้อผิดเพราะไม่ค่อยรู้เรื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคให้นิดนึงนะครับ จะไปซื้อแล้ว กลัวซื้อผิดเพราะไม่ค่อยรู้เรื่อง

E8400 3.0 GHz L2 6MB
    Asus P5Q Pro
    Corsair 1 Gb/800 *4 = 4GB (หรือ 2GB/800 *2) อันไหนดีกว่ากันครับ
    Sapphire HD4850
    Western Digital 500 GB 16MB
    Power Supply siverstone 500w

โอเคไหมครับอันนี้ ถ้าไม่โอเค รบกวนช่วยเปลีั่ยนให้เหมาะสมทีนะครับ
    ถ้าเป็นไปได้แนะนำร้านที่ประกอบ โอเคๆ ด้วยนะครับ เพราะจะให้ร้านประกอบ

ไม่แน่จัยว่าPSUพอรึป่าวอ่ะ
    ว่าแต่เล่นเกมส์พวกไหนละ

Comment

แง้ ไม่มีคนตอบ

Comment

ดีแล้วครับ PSU พอครับ
        แต่เอาไปใช้งานอะไรหรอ

Comment

เล่นเกมส์ครับ พวกที่ต้องใช้กราฟฟิคเยอะ ๆ ที่เหลือ ก็ ฟังเพลง โหลดบิท ตัดต่อวีดีโอบ้างนิดหน่อย

Comment

ก็แรงมากมายแล้ว
            แรมใช้ 2Gbx2 ดีกว่า 1Gbx4 มันแรงเท่ากัน แต่เสถียรภาพน่าจะดีกว่า

Comment

เเรมตามข้างบนครับ 2Gbx2

Comment

2gb*2 ดีว่าครับ ประหยัดด้วย

Comment

ผมจะใช้ Q6600 ครับ

Comment

Q6600 ตามพี่วิกรครับ

ลงวินโดว์ 64 bit แล้วคุณจะรู้ถึงความแตกต่าง

Comment

Working...
                    X