Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vistaผม พิมพ์ตัว ~ ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vistaผม พิมพ์ตัว ~ ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย

เพิ่งลง​ Vista ​อะครับ

​แล้ว​ก็นั่งแก้​ไปแก้มาทำ​โน่นทำ​นี่จนเสร็จก็พบว่า​ไม่​สามารพิมพ์​ไอตัวหนอนนี้​ได้

​กด​ Shift + ~ ​ก็กลาย​เป็น​เปลี่ยนภาษา​เหมือน​กับ​ไม่​ได้​กด​ Shift ​ยัง​ไง​ยัง​งั้น​ - -"

จนปัญญา​เหลือเกิน

​กด​ Shift ​พิมพ์ตัว​อื่น​ได้​หมด

​ยกเว้นตัวหนอนนี่ล่ะที่​ถึง​กด​ Shift ​หรือ​แม้​แต่​ Caps Lock ​ก็​ยัง​กลาย​เป็น​เปลี่ยนภาษา​อยู่​ดี

​ลองไปเดินเล่น​ใน​ Regional ​ก็หาที่​แก้​ไม่​เจอ

​รบกวน​ผู้​รู้​ช่วย​ทีครับ

​ขอบคุณมากครับ​ T_T

Set Default ภาษาไทยหรือเปล่าครับ กด Alt+Shift ก่อน ให้เป็นภาษาอังกฤษแล้วลองใหม่ดูครับ

Comment

ผมก็พึ่งลงเมื่อคืนครับ งง เลย โครตเล่นยากเลย (สงสัยคนเล่นอ่อนเอง)
      กินพื้นที่ ไป 11 G ไม่ใหว คงต้องใช้ XP ต่อไปดีกว่า แต่ภาพ สวยมาก ๆๆ ครับ เนียน

Comment

ผมก็พึ่งลงเมื่อคืนครับ งง เลย โครตเล่นยากเลย (สงสัยคนเล่นอ่อนเอง)
        กินพื้นที่ ไป 11 G ไม่ใหว คงต้องใช้ XP ต่อไปดีกว่า แต่ภาพ สวยมาก ๆๆ ครับ เนียน

Comment

ผมก็ว่างั้นล่ะ คุณเดี่ยว คุณต้องพยายามกว่านี้นะ

Comment

1.ไปที่ Control Panel
            2.ไปที่ Regional and language Options
            3. ที่ Text Service and input Language คลิก Detail
            4. คลิก Key Setting
            5. Change Key Sequance
            6.เลือก Grave Accent
            จบ

Comment

Working...
            X