Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟ CPU เข้ามาช่วยดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟ CPU เข้ามาช่วยดูหน่อย

งงกับมันเหมือนกัน โปรแกรม 3 ตัวไม่ตรงกันซักอันเลย จ่ายใน Bios 1.4 หรือว่าเกียวกับ Power ใช้ ซือนามิ 520w
    ขอความเห็น จากท่านเทพ OC ที่ผ่านเข้ามา

[/url][/IMG]

ขอบคุณครับ

ถ้าใกล้เคียงกันก็คงถูกต้องแล้วละมั้งครับ เพราะโปรแกรมมันอ่านค่าไม่พร้อมกัน แต่ต่างกันเยอะๆก็ไม่รู้ครับ ต้องรอท่านผู้เชี่ยวชาญ

Comment

อิงจากไบออสจิ
      เรื่องไฟดร็อปเกิดขึ้นได้เสมอ....

Comment

ใน CPU-Z ไม่เคยเกิน 1.3 everest 1.46+
        ขอบคุณครับ

Comment

โปรแกรมในวินโดวส์เชื่อถือได้น้อยครับ 3 ตัวนั้น ผมเชื่อ probe มากกว่า

แล้วอ้างอิงกับไบออสดีสุด

Comment

ไฟมันดรอปครับผม

Comment

งั้นก็คงตามท่านทั้งหลายล่ะครับ ไฟมันดรอป แล้วแก้ไขยังงัยครับ จำเป็นต้องเปลี่ยน power หรือไม่ เล็งๆ Tagan 600w ไว้อยู่
              ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกๆท่าน

Comment

ไอ่โปรแกรมที่ขึ้นบอกอุณภูมิ CPU ในรูปนี่มันโปรแกรมไรหรอคับ

Comment

โปรแกรม ProbeII ครับ

Comment

Originally posted by ae86 View Post
                    งั้นก็คงตามท่านทั้งหลายล่ะครับ ไฟมันดรอป แล้วแก้ไขยังงัยครับ จำเป็นต้องเปลี่ยน power หรือไม่ เล็งๆ Tagan 600w ไว้อยู่
                    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกๆท่าน
                    บางครั้งก็ใช่ว่าอาการนี้ จะแก้ไขด้วยการเปลี่ยน psu เท่านั้นนะงับ
                    สาเหตุมันเกิดจากหลายๆปัจจัย ทั้งบอร์ด ไบออส แม้แต่อุปกรณ์ต่างๆในเครื่อง

อันนี้ป๋มไม่รู้นะว่า psu ที่คุณใช้อยู่ เดิมๆคือตัวไหน ดังนั้นจึงแนะนำให้ไม่ได้หรอก ว่าเปลี่ยนเป็นตัวนี้แล้วมันจะดีกว่าเดิมหรือเปล่า....

Comment

*-*

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ช่างมันเหอ มันก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

Comment

Originally posted by ae86 View Post
                          ซัพพลายทุกตัว ไฟมันดรอปทุกตัวแหละท่าน ตัวละหมื่นยังดรอป ขึ้นอยู่แค่ว่าดรอปมากหรือน้อย
                          อย่าไปซีเรียสฮะ ของผมตัวแรกRaidmax อัดV coreในไบออสไป1.55เปิดมาหน้าวินโดว์เหลือ1.47 อีกตัวEnermax 465W อัดใบไบออส 1.5โชว์หน้าจอ1.47 ตัวสุดท้ายSilverstone ในไบออส 1.525 โชว์ที่วินโดว์1.49-1.50

สรุปอย่าไปตกใจฮะ ขอแค่ใช้ของดีๆหน่อยแค่นั้นพอ

Comment

ไปสอย 5000+ BE มาลองดีกว่า

Comment

ไม่ทราบว่าบอร์ด AMD จะมีมั๊ย
                              แต่บอร์ด ASUS สำหรับ INTEL
                              ในเมนูไบออส จะมีรายการหนึ่งคือ LOADLINE CALIBRATION
                              ให้ ENABLED ก็จะช่วยลดปัญหาไฟดรอปได้(บ้างมั๊ง?)
                              คือผมเคยอ่านข้อมูลจากเวบนอกน่ะครับ..ถ้าผมแปลไม่ผิด/เข้าใจผิดนะครับ

Comment

Working...
                              X