Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรแก้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้โปรแกรมอะไรแก้คับ

คือมีโปรแกรมอะไรไม๊แก้ code ในโปรแกรม .exe อ่ะคับ หรือ ดู code ก็ได้ มันชื่อโปรแกรมอะไรอ่ะคับ คือแบบว่า ผมอ่ะเขียนโปรแกรมเสดแล้ว ผมดันไปคอมไพล์เข้ารหัสแล้วได้ไฟล์ project ของผม เป็น .exe แล้วอ่ะ แต่ผมพึ่งนึกออกว่าลืมใส่ script ไปตัวนึง ซวยจิงๆ แต่ผมไม่รู้จะแก้ไขมันยังไงคับ เพราะปกติ ผมเขียนอย่างเดียว ไม่ได้แก้ไขอะไรมัน...ฮืออๆๆๆๆๆๆๆๆ รบกวนหน่อยนะคับ คือ กว่าจะเขียนเสดอ่ะคับ มันยากมากๆ ขอนะคับ ช่วยผมหน่อย ฮืออออ ไม่รู้จะทำไงดีแล้ว (ผมใช้ Vb เขียนคับ)

Originally posted by Loster View Post
    คือมีโปรแกรมอะไรไม๊แก้ code ในโปรแกรม .exe อ่ะคับ หรือ ดู code ก็ได้ มันชื่อโปรแกรมอะไรอ่ะคับ คือแบบว่า ผมอ่ะเขียนโปรแกรมเสดแล้ว ผมดันไปคอมไพล์เข้ารหัสแล้วได้ไฟล์ project ของผม เป็น .exe แล้วอ่ะ แต่ผมพึ่งนึกออกว่าลืมใส่ script ไปตัวนึง ซวยจิงๆ แต่ผมไม่รู้จะแก้ไขมันยังไงคับ เพราะปกติ ผมเขียนอย่างเดียว ไม่ได้แก้ไขอะไรมัน...ฮืออๆๆๆๆๆๆๆๆ รบกวนหน่อยนะคับ คือ กว่าจะเขียนเสดอ่ะคับ มันยากมากๆ ขอนะคับ ช่วยผมหน่อย ฮืออออ ไม่รู้จะทำไงดีแล้ว (ผมใช้ Vb เขียนคับ)

decompile .exe ผมยังไม่เคยเห็นเลยครับ
    แต่ว่าถ้ามี sourcecode อยู่ในมือก็เพิ่ม script ที่ว่าแล้วคอมไพล์ใหม่ก็เสร็จ ไม่ใช่หรือครับ
    หรือผมเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า

Comment

...ผมลบโค๊ดมันไปแล้วอ่ะคับ ลบทุกครั้งเมื่อเขียนเสด คือแบบว่าพอมีบ้างไม๊คับ

Comment

Working...
      X