overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: มาช่วยกันดูหน่อย คับ สอนเด็ก ติดพัดลมหน่อยคับ > <"

OverclockZone Member aOffrOzen's Avatar

Default มาช่วยกันดูหน่อย คับ สอนเด็ก ติดพัดลมหน่อยคับ > <"

มาช่วยกันดูหน่อย คับ สอนเด็ก ติดพัดลมหน่อยคับ > <"

เครื่องผม psu 450w อะคับ มะรุ้ว่าวัตต์แท้รึเปล่า ของ Finex อะคับ

ทีนี้มีอยุ่ว่า คือเวลาผมเล่นเกมส์แล้วภาพเป็นสีเขียว สาเหตุเกิดจากพัดลม การ์ดจอมันไม่หมุนอะครับ
    ถ้าจะเอาพัดลมที่ติดกับการ์ดจอไปเปลี่ยน ราคาประมาณเท่าไหร่หรอคับ เป็น Geforce 6600 GT นานแล้วเหมือนกันครับ

เครื่องผมเป็นดังรูป

รูปที่ 2

รูปหย่ายปาย T T" ฮือๆ
    ---------------------------------------------------------------------
    หรือถ้าผมติดพัดลมเพิ่มด้านล่างการ์ดจอ ต้องเอาสายไฟ ส่วนไหน ไปต่ออะครับ แล้วติดบริเวณไหนหรอคับ
    > <" ไม่เคยยุ่งเกี่ยวกับพัดลมเรย ก้ต้องดึงสายไฟ ออกมาเส้นนึง ปะคับ มีกระทู้ไหน สอนการติด พัดลมบ้างมั้ยครับ

เพราะเคยเห็นภาพพัดลมอยู่ด้านล่างการ์ดจอเหมือนกัน ผมกลัวว่าเอาไปเปลี่ยนจะแพงมั้ย การ์ดจอจะเป็นอะไรมั้ยอะครับ
    Last edited by aOffrOzen; 25 Jun 2008 at 07:53:20.

OverclockZone Member >!eNg_*'s Avatar
    ทุกที่ ที่ไปได้

ตัวนี้ก้อได้มั้ง แต่เปลี่ยนการ์ดจอเลยง่ายกว่า
    รูป รูป

thaiwebon's Avatar

ถ้าเกิดว่าประกันไม่หมดก็เคลมได้นิครับ แต่ถ้าหมดแล้วก็ทำใจ -*-

พัดลมที่ติดใต้การ์ดจอนั้นมีหลายแบบนะครับ แต่ของ Vizo ของท่านเรปบนนั้นรุสึกว่าจะดีที่สุดแล้ว อุอุ
    อ้อ.. ร้าน Jedi มีขายครับ ส่วนร้าน tk ก็น่าจะมีเหมือนกัน (ไม่ได้ไปนานแล้ว-*-)

ส่วนวิธีต่อก็สาย Molex ธรรมดาแหละครับ เสียบเสร็จก็ใช้ได้เลย ..

OverclockZone Member aOffrOzen's Avatar

พัดลม แบบนี้เสียบอีกอันด้านล่าง ของ การ์ดจอใช่ปะครับ

แล้วต้องสายไรต่อเพิ่มมั้ยครับ งง

สาย Molex คืออะไรหรอคับ > <"
    มันเป้นสายเส้นเล็ก ที่มีสีแดงกะสีดำ ป่าวคับ ผมไม่ทราบว่ามันเอามาจากตรงไหนได้อีกอะครับ
    [ ผมไม่รู้ว่าสายไฟไหน มันต่อกับอันไหนอะครับ งงงงง ]

แล้วติด Vizo เพิ่มแล้ว พัดลมอันเก่าละคับ ถอดยังไงหรอครับ แล้วมีผลกระทบกับการ์ดจอมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by aOffrOzen; 25 Jun 2008 at 09:27:17.

OverclockZone Member gofaster's Avatar
    ร่มเกล้า ลาดกระบัง

สาย Molex นี่คาดว่าจะเป็นแบบ 4 pin (สี่รู) น่ะ ที่ไว้เสียบพัดลมอ่ะ

ใช่ป่าวไม่รู้ มือใหม่เหมือนกัน -*-

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by aOffrOzen View Post
    พัดลม แบบนี้เสียบอีกอันด้านล่าง ของ การ์ดจอใช่ปะครับ

แล้วต้องสายไรต่อเพิ่มมั้ยครับ งง

สาย Molex คืออะไรหรอคับ > <"

ขอบคุณมากครับ
    Vizo Propeller เสียบแค่ molex ครับ

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

ลองเอาการ์ดจอไปเคลมก่อนครับ ถ้าไม่ได้แล้วผมว่าเปลี่ยนใหม่ไปเลยจะดีกว่าครับ

การ์ดจอ หมดประกันแร้วคับ

แล้วพัดลม Vizo ซื้อมาติด ด้านบนหรือด้านล่างอะครับ

คล้ายแบบนี้ครับ แต่ไม่ใช่

ก็คือถ้านำมาติดด้านล่างของ VGA ตามภาพที่ 2 ด้านบนของหัวข้อแรกอะครับ
    มันจะเป่าได้ไม่เต้มที่รึป่าวครับ เพราะพัดลมเอาเก่าที่ใช้ไม่ได้ติดกับการ์ดอยู่อะครับ
    หรือถอดพัดลมอันเก่าที่ติดมากับการ์ดจอได้ครับ

ถ้าถอดได้ถอดอย่างไรหรอครับ

****** พัดลม Vizo ก็มีขายแต่ที่ Tkcom อะคับ ตัวที่ว่านี้ ** Tkcom มีที่ไหนบ้างอะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by aOffrOzen; 25 Jun 2008 at 18:46:19.

หายปายหนายกานหมดค๊าบ ขุดๆ อิอิ ^^

OverclockZone Member afterday's Avatar

สาย Molex=4pin ใช่ปะครับ - -

OverclockZone Member afterday's Avatar

สาย Molex=4pin ใช่ปะครับ - -

ใช่ครับ

------------ ไม่มีคนมาตอบนู๋เรย -------

การ์ดจอ หมดประกันแร้วคับ

แล้วพัดลม Vizo ซื้อมาติด ด้านบนหรือด้านล่างอะครับ

คล้ายแบบนี้ครับ แต่ไม่ใช่

ก็คือถ้านำมาติดด้านล่างของ VGA ตามภาพที่ 2 ด้านบนของหัวข้อแรกอะครับ
    มันจะเป่าได้ไม่เต้มที่รึป่าวครับ เพราะพัดลมเอาเก่าที่ใช้ไม่ได้ติดกับการ์ดอยู่อะครับ
    หรือถอดพัดลมอันเก่าที่ติดมากับการ์ดจอได้ครับ

ถ้าถอดได้ถอดอย่างไรหรอครับ

************************ พัดลม Vizo ก็มีขายแต่ที่ Tkcom อะคับ ตัวที่ว่านี้ ** Tkcom มีที่ไหนบ้างอะครับ

OverclockZone Member mewonline's Avatar
    กทม. บางกะปิ มีนบุรี

ไปหาซื้อเอาครับพัดลมพร้อมซิ้งการ์ดจอตัวละไม่น่าจะเกิน100บาทตามร้านขายอะไหล่จีนครับ1000ทิบ ตะวันนามีเยอะแยะครับ มีหลายขนาดเลือกที่มันเหมาะกับตัวการ์ด ถ้าไม่เป็นนำไปให้ที่ร้านเขาใส่ให้ครับ หาซื้อง่าย

พัดลม พร้อมซิ้งการ์ดจอแบบไหนหรอครับ 6600GT มีขายมั้ยอะครับ .. พันทิพย์บ้านผมไกลจากที่นั้นมาก > <"

ใกล้แต่พันทิพงามวงวาน หุหุ ไม่ค่อยมีอะไรขายเรย

ขุดสักนิด มีใครขายรึป่าวคับ ห^^

OverclockZone Member witpk2's Avatar

big c อมร มีทุกสาขา

OverclockZone Member aekshow's Avatar

จะขุดมาทำไมเนี๊ยะ

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

จัดสายหน่อย

Bookmarks

Bookmarks