overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: [แบบสำรวจ]คุณแคร์ตัวเลขมากแค่ไหน

OverclockZone Member neromimz's Avatar

Default [แบบสำรวจ]คุณแคร์ตัวเลขมากแค่ไหน

แบบสำรวจ : คุณแคร์ตัวเลขมากแค่ไหน
    ผมว่าทุกๆคนก็จะคุ้นเคยกับคะแนนมากๆกันอยู่แล้ว โดยเฉพาะคะแนนจากผลทดสอบต่างๆ
    เห็นแต่ละคนในห้องจัดเสป็ค มาแต่ละที งบเกิน 40000.- ก็มีอยู่เยอะ ทั้งๆที่ใช้แค่ไม่เท่าไหร่

OverclockZone Member Kunio's Avatar
    อยู่ข้างๆสาวแว่นตลอดไป...ว่าแต่จะไปหาไหนอะ ?

เรื่องคะแนน ผมว่าไม่เท่าไหร่(แต่บางครั้งก็สำคัญในการตัดสินใจซื้อเพื่อสิ่งที่ดีกว่า)
    ส่วนตัวผมเน้นการใช้งาน(พิมพ์งาน ดูหนัง โหลดนั่นๆนี่ๆ เล่นเกมบางครั้ง)มากกว่าคับผม

ผมคอมพ์บ้านคับตามข้างล่างเลย.....ซื้อมาแค่ 14460
    OCZ800 1024*2 = 1700 J.i.B
    9600GT = 4750 ซื้อตรงจาก Synnex ราคา Dealer
    GA-MA 770 DS3 = 2750 J.i.B
    5000+ Black = 2890 com7
    HDD sumsung 160 sata 2 = 1750 ซื้อมานานแระ ADVICE
    PSU tasunami 580watt = 620 ซื้อมานานแระ ADVICE
    เคสบ้านๆเก่าๆคับ SAN+6 Fans ฟรีไปจอเค้ามา อิอิ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

แอบบ้าอยู่นิดๆครับ อิอิ
    01
    03
    05
    06
    vatage
    ตู้ปลา

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

คะแนนมันก็อีกส่วนนึง เครื่องผมคะแนนก็ไม่ได้มากอะไร พอเล่นเกมส์ไม่กระตุกเป็นใช้ได้แล้ว

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

คะแนน ผมเอาไว้เทียกับ spec ตัวเอง ว่าเปลี่ยนชิ้นนี้แล้วได้อีกเท่าไหร่^^
    Last edited by charif; 25 Jun 2008 at 10:42:34.

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

ไม่บ้าครับ เน้นใช้งาน ไม่สะดุดถือว่ายังใช้ได้ เลขมากมายขี้เกียจอ่าน

Moderator Gearhead's Avatar

เมื่อก่อนบ้าคะแนนมากครับ เดี๋ยวนี้เล่นเกมส์(อยู่แค่ไม่กี่เกมส์)ลื่น ก็โอเคแล้วครับ

OverclockZone Member soul's Avatar
    มหาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    เมื่อก่อนบ้าคะแนนมากครับ เดี๋ยวนี้เล่นเกมส์(อยู่แค่ไม่กี่เกมส์)ลื่น ก็โอเคแล้วครับ
    เหมือนท่านเลยครับ
    ปัจจุบันไม่คิดจะเปลี่ยนการ์ดจอแล้วครับ ไว้กระตุกค่อนเปลี่ยน

OverclockZone Member jirapanpoo's Avatar
    [P]huke[T]'[I]slan[D]

ให้เล่นเกมส์แล้วลื่นไม่กระตุกเป็นอันใช้ได้ล่ะ

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

แคร์เหมือนกัน จากเมือก่อนคะแนน 600 ตอนนี้ 14000 รูสึกปลื้มใจไม่ไช่น้อย
    แต่ถ้าให้เลือก แคร์คนในรูปมากกว่า

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by Deenkung View Post
    แคร์เหมือนกัน จากเมือก่อนคะแนน 600 ตอนนี้ 14000 รูสึกปลื้มใจไม่ไช่น้อย
    แต่ถ้าให้เลือก แคร์คนในรูปมากกว่า
    อะจึ๋ยยยย..... อิจฉาเฟ้ยยย

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ไม่เคยลอง แต่ถ้าเล่นเกมส์ไม่ตุกก็พอละ

OverclockZone Member zero_za's Avatar

เอาคะแนนไว้เทียบกะตัวเองครับ

ว่าจูนอะไรแล้วคะแนนได้เพิ่มมากขึ้น หรือ น้อยลง

แล้วจึงหาค่าที่คะแนนมากที่สุด + สเถียรมากที่สุด

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ผมแคร์ตัวเลข อุณหภูมิ มากที่สุดครับ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    แอบบ้าอยู่นิดๆครับ อิอิ
    01
    03
    05
    06
    vatage
    ตู้ปลา
    นิดๆแต่ล่อซะครบเลย
    แคร์แน่นอนครับ อย่างน้อยมันบอกประสิทธิภาพอย่างคร่าวๆให้เราได้

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by tarantula View Post
    นิดๆแต่ล่อซะครบเลย
    แคร์แน่นอนครับ อย่างน้อยมันบอกประสิทธิภาพอย่างคร่าวๆให้เราได้

OverclockZone Member E6420's Avatar

[QUOTE=soul;3154060]เหมือนท่านเลยครับ
    ปัจจุบันไม่คิดจะเปลี่ยนการ์ดจอแล้วครับ ไว้กระตุกค่อนเปลี่ยน[/QUO

เหมือนกันกับหลาย ๆ ท่านครับ

OverclockZone Member

แคร์ตัวเลขในกระเป๋าตังมากก่า

OverclockZone Member Drift's Avatar

ไม่แคร์ ใช้งานไม่หนักมาก

OverclockZone Member touthed's Avatar
    ปากน้ำ, สมุทรปราการ

ที่เขาจัดๆ กัน ตัวเลขวัดค่าประสิทธิภาพ มันก็เป็นแค่ชอยส์ประกอบการตัดสินใจ

แต่ผมซื้อของที่เงินในกระเป๋า กับความสวยมากกว่า -0-

Sapphire HD 3850 ตัวยาวๆ สีฟ้าๆ พัดลมหยายๆ 4000 ตอนหยิบ ไม่มอง 8800 หรือ 9800 หรือ รุ่นพี่อย่าง 3870 เลย ด้วยเหตุผล ตังพอ โดนใจ หยิบเลย ไม่ต้องคิด อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks