overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ขอความมั่นใจคะ ใช้ E2180 มันลากได้จริงหรือคะ

OverclockZone Member

Default ขอความมั่นใจคะ ใช้ E2180 มันลากได้จริงหรือคะ

ขอความมั่นใจคะ ใช้ E2180 มันลากได้จริงหรือคะ แล้วต้องทำอย่างไร ยุ่งยากมั๊ย เป็นอันตรายหรือเปล่าว อยากลองลากกับเขาบ้าง แบบว่าใช้ของถูก แต่ก็ เลิศได้

OverclockZone Member matoom's Avatar
    ทุกที่ที่มีอ้อย

ถ้าพื้นเรียบๆก็ไม่ยากครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เอาเชือกมาผูก แล้วลากได้ตามสะดวกเลยงับป๋ม .... หุหุ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by matoom View Post
    ถ้าพื้นเรียบๆก็ไม่ยากครับ
    Quote Originally Posted by dears View Post
    เอาเชือกมาผูก แล้วลากได้ตามสะดวกเลยงับป๋ม .... หุหุ
    เกรียนจริงๆ

OverclockZone Member zman's Avatar

อย่าออกแรงมากนะครับ เดี๋ยวเชือกขาด

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

^^"

OverclockZone Member Relaxza's Avatar

ดู๊ดู แต่ละคนตอบกัน เจ้าของกระทู้หนีไปนั่งร้องไห้แล้วมั้ง

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

ถ้าใจพร้อม เครื่องพร้อม เด๋วท่านเทพข้างบนเขาจัดสูตรให้ครับ

Quote Originally Posted by แมงป่อง View Post
    ขอความมั่นใจคะ ใช้ E2180 มันลากได้จริงหรือคะ แล้วต้องทำอย่างไร ยุ่งยากมั๊ย เป็นอันตรายหรือเปล่าว อยากลองลากกับเขาบ้าง แบบว่าใช้ของถูก แต่ก็ เลิศได้
    ได้แน่นอนครับผม คอนฟิกดีๆน่าจะได้ถึง4.0
    ลองศึกษาวิธีการทำดูในเว็บนี้นะมีให้หมดเลย
    อันตรายมั้ย อันนี้ไม่รู้
    ของถูกก็เริ่ดส์ได้ครับ ของผมตามลายเซ็นเลย

ได้อยู่แล้วครับ ของผมลากได้ถึง 4.0 GHz อยู่ที่บอร์ดหลักๆ
    แต่ผมซิงค์เดิม เลยเลือกเล่นที่ 3.2 ก็พอคับ ไฟ 1.425 อิอิ

นิ่งๆมาเนียนๆ

OverclockZone Member Pekko777's Avatar
    กรุงเทพฯ หน้า ม.ศรีปทุม

4Gเนี่ย ดวง+อุปกรณ์+configต้องมาพร้อมๆกันนะ ว่าแต่ท่านXloveที่4Gมันต้องใช้ไฟเท่าใหร่อ่ะ

Super Moderator

333*10 น่าจะชิวๆ ได้ทุกบอร์ด

OverclockZone Member Farrell's Avatar
    261 ม.10 ต.บ้านหว้า อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

ได้ครับ..ผมยังเสียดายอยู่เลยที่เลือก E2200 ต้องจ่ยเกินไป 3 ร้อยกว่าบาท
    ผมว่ามันน่าจะต่างกันแค่ชื่อรุ่นนะครับ(ไม่รู้เข้าใจถูกป่าว E2xxx) ความเร็วก็แค่ปรับตัวคูณก็ได้แล้วอ่ะ

แต่รับรองว่าได้แน่นอนครับ ขอให้บอร์ดปรับง่ายๆ ไม่ยุ่งยาก ของผมเอาแค่ 334*9 ก็พอครับซิ้งค์เดิม ไม่กล้าไปไกล

OverclockZone Member GFX's Avatar

ใช้แทร๊กเตอลากสิคับ ยาวๆเลย

Quote Originally Posted by Pekko777 View Post
    4Gเนี่ย ดวง+อุปกรณ์+configต้องมาพร้อมๆกันนะ ว่าแต่ท่านXloveที่4Gมันต้องใช้ไฟเท่าใหร่อ่ะ
    ไม่ได้ลองแบบนิ่งๆนะครับว่าต้องใช้เท่าไร ใจไม่ถึงพอครับ

ตอนแรกใช้ 1.45 มันก็ยังไม่นิ่งครับ มีค้างบ้าง รีเครื่องเองบ้างครับ
    ใช้ 1.475 ก็ดีขึ้นมาหน่อย แต่ไม่นิ่ง อัด 1.5 ก็ลงวินโดว์ผ่านแล้ว แต่ว่าเล่นวินโดว์แล้วค่อนข้างรวน
    แล้ว Temp เริ่มสูงขึ้น 65+ ใน standby ผมเลยลดลงมาที่ 3.2 GHz ไฟ 1.425 ครับ Temp ราวๆ 55c ในห้องธรรมดาไม่มีแอร์ เปิดฝาเคส เอาพัดลมบ้านช่วย Flow อากาศครับ

ซิงค์เดิมแถมเป็นซิงค์รุ่นใหม่ที่มันหั่นเหลือครึ่งเดียวด้วย เลยได้แค่นี้ ไว้เก็บเงินขอ Sink แจ่มๆ แล้วจะลองดูครับ

Quote Originally Posted by Farrell View Post
    ได้ครับ..ผมยังเสียดายอยู่เลยที่เลือก E2200 ต้องจ่ยเกินไป 3 ร้อยกว่าบาท
    ผมว่ามันน่าจะต่างกันแค่ชื่อรุ่นนะครับ(ไม่รู้เข้าใจถูกป่าว E2xxx) ความเร็วก็แค่ปรับตัวคูณก็ได้แล้วอ่ะ
    ถือว่าไม่เสียหายนะ ท่านจ่ายเกินไป300กว่าบาทแต่ท่านได้ตัวคูณและส่วนประกอบอื่นๆเพิ่มขึ้นมาอีกนิดหน่อยนะฮะ
    อย่างเช่นE2160ตัวคูณแค่9 แต่E2200ตัวคูณมันมีถึง11
    E2160ความเร็วเริ่มต้นที่1.8GHz แต่E2200ความเร็วเริ่มต้นที่2.2GHz
    ดังนั้นE2200สามารถลากไปที่4.0ได้ง่ายกว่าการลากE2160ไปที่4.0แน่นอนครับผม แต่สำหรับใครที่คอนฟิกเทพๆ อันนี้ผมก็ไม่รู้

แต่ถ้าจะเล่นที่3GHz อันนี้ตัวไหนก็ไม่ค่อยจะแตกต่างกันครับ

OverclockZone Member Arkera555's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(ท่าเรือ)

อยากลอง

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

คนช่วยเยอะจริงๆ

OverclockZone Member madeaw's Avatar

Quote Originally Posted by xlove View Post
    ได้อยู่แล้วครับ ของผมลากได้ถึง 4.0 GHz อยู่ที่บอร์ดหลักๆ
    แต่ผมซิงค์เดิม เลยเลือกเล่นที่ 3.2 ก็พอคับ ไฟ 1.425 อิอิ

ไปไกล จัง

Quote Originally Posted by xlove View Post

ของท่านเป็นE2160หรือE2180ครับ ใช้ไฟน้อยจริงของผม2160เล่นที่400*8ใช้ไฟตั้ง1.50-1.525

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks