Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องจอ compaq V2000 ค่ะ(จอมืด)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องจอ compaq V2000 ค่ะ(จอมืด)

compaq V2000 ค่ะ ประกันหมดแล้ว
    ใช้งานปกติ หลังๆ พอเปิดไปซักพัก จอจะเป็นเส้นค่ะ
    มีเส้นเป็นเหมือนเส้นแสงสว่งๆ เล็กๆ ขีดคาดกลางหน้าจอเลยค่ะ
    เป็นๆหาย พอใช้ไปซักพัก จอมืดเลย แต่ยังเห็นตัวหนังสือลางๆค่ะ
    เอาไปเช็คที่ศูนย์ก็บอกต้องเปลี่ยนจอ หิ้วไปถามทีพันธิพ ก็บอกต้องเปลี่ยนจอเหมือนกัน
    ร้านบอกแกะเช็คอย่างละเอียดแล้ว ยังไงก็ต้องเปลี่ยนจออย่างเดียวค่ะ
    คือไม่มีความรู้ทางด้านนี้ก็เลยอยากจะขอคำปรึกษาค่ะ

มันถึงขั้นต้องเปลี่ยนจอใหม่จริงๆหรอคะ

จริงครับ อาการคือจอเสื่อม ต้องเปลี่ยนลูกเดียวครับ

มาพันทิพย์เชียงใหม่ มีสองร้านที่ทำโน๊ตบุ๊คอยู่ ร้านสมาร์ทเทค กับร้านชั้น4 จำชื่อร้านไม่ได้คับ ไปไม่ถูกมาถามผมก้อได้ ถามยาม ยามไม่ค่อยรู้เรื่อง

ผมอยู่ร้านขายกล้องข้างๆ Se-ed ครับ
    Last edited by xenosaga001; 25 Jun 2008, 14:33:38.

Comment

เคยไปถามแล้วราคาจอ LCD ใหม่ มือ 1 แพงมากเลยค่ะ
      เพิ่มไปอีกสามสี่พันก็ซื้อเครื่องใหม่ได้แล้วง่ะ

Comment

Originally posted by ultrasiam View Post
        เคยไปถามแล้วราคาจอ LCD ใหม่ มือ 1 แพงมากเลยค่ะ
        เพิ่มไปอีกสามสี่พันก็ซื้อเครื่องใหม่ได้แล้วง่ะ
        มือสองก้อได้ครับ เดี๋ยวพาไปถาม พวกอะไหล่จอมือสองรุ่นนี้น่าจะยังมีครับ

Comment

Working...
        X