overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: แบบนี้หมดประกันแล้วใช่ไหม

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

Default แบบนี้หมดประกันแล้วใช่ไหม

แบบนี้หมดประกันแล้วใช่ไหม ? (ถามเพื่อความแน่ใจจะได้แงะเล่น)

วันนี้พอกดเปิดเครื่องคอมสำรองว่าจะลองใช้ ubunto 8.04 แต่อยู่ดีๆ UPS ก้ร้องลั่นพร้อมกับมีกลิ่นตุๆลอยมา ไอ้หย๋า hdd เจ้ากรรมมีควันลอยฉุยพร้อมรอยไหม้นิดๆ(รึเปล่าไม่แน่ใจช่วยดูที่ผมวงหน่อยมันเข้าข่ายไหม) รูปไม่ชัดเท่าไหรเพราะใช้มือถือถ่ายต้องขออภัย

สรุป ช่วยดูที่ผมวงให้หน่อยว่ามันใช่รอยไห้มไหมถ้าไม่เหมือนหรือก้ำกึ่งจะลองไปส่งเคลมดู (ประกัน ดี ดี้ ดี .....ซะด้วย )

แล้วถ้ามันเคลมได้นี่จะขอให้มันเปลี่ยนจาก sata เป็น IDE ได้ไหมเนี่ย (อยากได้ IDE จะเอาไปใส่ external box)
    Last edited by LigerZero; 18 Aug 2008 at 11:08:36.

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ลองแต่งหน้าศพไปดูครับ

เผื่อได้ลุ้น

OverclockZone Member RadicalDreamer's Avatar

มองเห็นไม่ชัดเจนอะครับ เบลอเกิน

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

คงมองไม่ไหวละมั้งเบลอเกินจริงๆ แต่หัวตรงที่วงมันมีรอยละลายนิดๆ - -'' คงหมดหวังแล้วมั้ง
    จะลอง ubuntu ซะหน่อยดันโดนขวาง -...-

ปล.ขอบคุณที่เข้ามาดูไว้กล้องกลับมาเมื่อไหรจะเอามาให้ดูใหม่เดี๋ยวว่างๆลองตีหน้าเศร้าเล่าความจริง(เท็จนิดหน่อย)
    ดูเพื่อได้เพราะประกันมันเหลือตั้ง 2 ปี -....-
    Last edited by LigerZero; 25 Jun 2008 at 14:37:56.

OverclockZone Member 200sx's Avatar
    มหาชัย สมุทรสาคร พระราม 2

ไหม้อย่างนี้หมดประกันคับ ฟันธง

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เข้ามาไว้อาลัยครับ

OverclockZone Member J-NET_golfy's Avatar

น่าจะได้นะ ผมเคยส่งแล้วแต่เสียตัง 300-600 ครับ

OverclockZone Member Tetsunosuke's Avatar

ลองดูไม่เสียหายครับ เผื่อช่างตอนตรวจสภาพศพเขาลืมเอาแว่นมา

OverclockZone Member Hokly's Avatar

มีรอยไหม้แบบนี้ คงยากครับ เเต่งหน้าศพยากด้วยครับ

OverclockZone Member IntensiveCare's Avatar

ไหม้แล้วแหละคับ ไว้อาลัยด้วยคน

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ถ้าของ dcom มันไหม้แบบนี้ ลองเอาไปถามดูครับ
    ของเพื่อนพี่ชาย ไหม้แบบท่านเลย มันบอกว่าเคลมได้ แต่ประกันหมดทันที
    เสียดายจริงๆ เหลือตั้ง 4 ปี

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เอาให้เนียน เอาให้เนียน
    น่าจะไม่ใช่เรื่องยาก แต่ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย.... หุหุ

OverclockZone Member tumza's Avatar
    ที่ไหนก็อยู่ได้ ถ้าสบายใจ

ไม่ว่าเจ้าไหนผมก็ว่าน่าจะเคลมได้นะครับ เพราะเคยส่งมาแล้วทั้ง 2 เจ้า เคลมได้ตลอดครับ

เดี๋ยววันอาทิตนี้ไปลองครับขอไปฝึกทำเอ๋อก่อน (เมื่อกี้ลองเอาดินสอไปฝนตรงรอยที่มันละลายดูมันก็ดูเนียนขึ้นแฮะอาจมีหวัง)

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

แต่งศพดูงับ... ของผมเคยทำแรมหลุด ขาขาด แล้วแต่งศพ กลบเกลื่อน เคลมได้ (ช่างมันก็เก่งเนอะ test แล้วใช้ได้ อีกต่างหาก) จนผมต้องแกล้งเนียนว่า ตอนรับของกลับทำเป็นเห็นว่า ชิพมาขามะครบ ให้เค้าเปลี่ยนให้ - -

OverclockZone Member nest10110's Avatar

ลองใช้ทินเนอร์เช็ดตรงลอยไหม้ดุเพื่อมันจะจาง

OverclockZone Member

ผิดเงือนไข การรับประกัน ถ้า 0 เขาช่วยก็ชมเขาบ้างล่ะ

OverclockZone Member เชเช้'s Avatar

ผมเคยเคลมได้อะแต่ต้องเนียนนิดนึ่ง

Bookmarks

Bookmarks