Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้หน่อยครับ oc P4630บน P5LD2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้หน่อยครับ oc P4630บน P5LD2

สอนช่วยวิธี Over Clock cpu P4 630 บน main board asus P5LD2 ใช้ cooler ZALMAN CNPS9700 LED http://www.jedicool.com/list.php?cate=3&productid=546

ผมเปิด ฝาเคส ครับ ห้องไม่ได้ติดแอร์ ขอรบกวนนะครับ

ตอนนี้ท่านลากไปได้เท่าไรครับ

Comment

ยังไม่ได้ oc เลย ครับ ใช้มา 1 ปี แล้ว จะทดลอง oc ดู

Comment

อ่า ไม่มีใครสอนเลย

Comment

ลากบัสไปสัก 250 ดูก่อนเลยครับ อย่าลืมทดแรมลงก่อนด้วย เดี๋ยวมันจะเข้าวินโดวส์ไม่ได้
          M/B กะ sink พร้อมขนาดนี้ลุยเลยครับ อย่ามัวแต่รอครับ ระวังหมดอายุ....

Comment

630 ซิ้งเดิมเครื่องผมไปได้ 270 แต่ 280 เข้าวินโดร์ไม่ได้ Ram ไม่ไปด้วย

ลากไปที่ 250 ไม่ต้องเพิ่มไฟครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผม ใช้ software AI Booster ปรับไปที่ 30% boot เข้า window ไม่ได้เลย ต้องปรับกลับไปที่ 20% ตอนนี้ใช้ ram corsair 512*2 bus 667 ไม่ทราบ ว่า พอจะดันไปได้เท่าไรครับ คิด 20% น้อยไปหน่อย

Comment

Originally posted by sflower View Post
                  ผม ใช้ software AI Booster ปรับไปที่ 30% boot เข้า window ไม่ได้เลย ต้องปรับกลับไปที่ 20% ตอนนี้ใช้ ram corsair 512*2 bus 667 ไม่ทราบ ว่า พอจะดันไปได้เท่าไรครับ คิด 20% น้อยไปหน่อย
                  เข้าไปปรับในใบออส ดีกว่าครับ Ai มันไม่ได้เรื่องครับ

Comment

Working...
                  X