Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่าน ๆ ทั้งหลาย ใช้ ลำโพง + การ์ดซาวนด์สำหรับโน๊ตบุ๊คตัวไหนกันอยู่บ้างครับแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่าน ๆ ทั้งหลาย ใช้ ลำโพง + การ์ดซาวนด์สำหรับโน๊ตบุ๊คตัวไหนกันอยู่บ้างครับแนะนำทีครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ท่าน สุดหล่อ ทั้งหลาย ใช้ ลำโพง + การ์ดซาวนด์สำหรับโน๊ตบุ๊คตัวไหนกันอยู่บ้างครับ

พอดีผมไปซื้อ ลำโพง Microlab X1300 5.1 Ch มาน่ะครับ แล้วเปิดเพลงผ่าน S41 M60 ของผมเข้าลำโพง

เสียงไม่เป็นสัปปะรดเลยครับ เสียงนักร้องห่อ ๆ แต่ ต่อจาก DVD Player เข้าลำโพงตรงยังดีกว่าเยอะเลย

ช่วยแนะนำหน่อยครับผม ผมเน้นฟังเพลง เป็นหลัก ดูหนังบ้าง เล่นเกมบ้าง ตอนนี้เลยต้องไรท์เป็นแผ่นฟังอย่างเดียวเลย

เลยอยากถามท่านๆ ทั้งหลาย ใช้ลำโพง + ซาวนด์การ์ดสำหรับ Notebook แบบ ที่เป็น PCI Express Card รุ่นไหนกันบ้างครับ

ยังใช้ลำโพงกากอยู่เลย... เเต่เล็งLogitech Z4(2.1)ไว้

รอมีตังค่อยสอย

Comment

กากของท่านนี่ตัวไหนครับ แหม ถ้าลำโพงกากจริงๆ ผมว่า ฟังจากโน๊ตบุ๊ค ดีกว่ามั้งท่าน

Comment

ผมใช้ Creative GiGaWork T20 ครับ
        เหมาะกับห้องของผมดี (ห้องเล็กๆไม่ใหญ่)
        รูปแบบ 2.0 ทำความสะอาดง่าย พลังเสียงไม่ขี้เหล่ เบสก็มี
        กำลังWatt ของการจ่ายไฟไปที่ลำโพงก็กำลังดีนะ
        แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ ที่สำคัญ ตอนนี้ราคากำลังลง...(ทำไมมันพึ่งมาลงเอาตอนนี้นี้ว๊า~~~~~~~~!!!)

Comment

ผมใช้ Microlab X3 2.1 กับ S41 อยู่ ถือว่าโอเคในระดับนึง (ดีกว่าใช้ลำโพงโน๊ตบุ๊คเยอะ)
          อยากได้ sound card เหมือนกัน แต่ว่าไม่มีตัง

Comment

อยากรู้ว่าการ์ดซาวน์ มันราคาเท่าไหร่ สำหรับ Express card น่ะครับ อยากได้ไม่แพงมาก

พึ่งไปซื้อ Unicorn gundam มาเล่นด้วย เลย ตังเหลือน้อย ^^

Comment

ว่าจะโดนลำโพง usb ของ e-blue มาฟังเล่นกันลำโพงโน็ตบุ๊คแตกคับ ถูกดี

Comment

อยากได้ลำโพงเล็กๆที่พกพาหรือวางสะดวกอ่ะคับ ไว้ดูหนัง แนะนำทีรุ่นยี่ห้อคับ

ไปดูพันทิพย์ เห็นของ Edifier รุ่น MP220 ราคา1000บ. มีใครพอทราบมั้ยว่าเวิร์คเปล่าคับ ชอบดีไซน์สวยเล็กดี
                Attached Files

Comment

ลำโพง บน NB ครับ ก็เพราะ ดี
                  ของ Acer
                  แต่ เบส แทบ หายไป เลย

แต่อย่างน้อย ก็ไม่ต้อง พก ไปด้วย อ่า...

Comment

Working...
                  X