Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วงนี้สัญญาณ มีปัญหาหลุดบ่อย ใครเป็นเเบบผมมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วงนี้สัญญาณ มีปัญหาหลุดบ่อย ใครเป็นเเบบผมมั้งครับ

TTT เล่นประมาณ 4ชม.ก็หลุด เมื่อก่อน 13ชม.ยังนิ่งๆ เกี่ยวกับความร้อนสะสมที่ราวเตอรืไหมครับ
    Last edited by kai_xt; 25 Jun 2008, 19:14:38.

เกี่ยวแน่นอนครับ เล่นตลอด 24 ชม.หรือป่าวครับ
    ถ้าเล่นตลอด24 ชม.ควรมี Router 2 ตัว สลับกัน
    ตัวละ12 ชม.Config ให้เหมือนๆหรือคล้ายกันถ้าคนละยี่ห้อ
    อย่าวาง Router บนคอมหรือเครื่องใช้ไฟฟ้าอื่นน่ะครับ
    ความร้อนจะสะสมทำให้อุปกรณ์บางตัวในRouterเสื่อมสภาพไวขึ้น
    อายุการใช้งานสั้นลงด้วยครับ

แล้วก็ตรวจสอบเบื้องต้นที่Connector ต่างๆด้วยว่าเป็นไง
    เริ่มตั้งแต่ Protector ถึง สาย RJ11 ที่เสียบตูด Router
    ว่ามีคราบสนิมเขียวรึป่าว แล้วดูค่า มาร์จิ้นกับ ไลท์แอดเท็นว่าเป็นยังไง
    เทสทั้งก่อนแก้ไขปรับปรุงและหลังการแก้ไขปรับปรุง
    อย่าลืมเครื่องโทรศัพท์กับSpliter ที่ด้อยคุณภาพหรือเสีย
    ก็มีผลต่อสัญญาณADSL ครับ(จำๆเค้ามาน่ะ)

Comment

Working...
    X