Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ samsung T220 ขอคำแนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ samsung T220 ขอคำแนะนำหน่อยคับ

คือผมกำลังจะซื้อจอ 22 นิ้วนะคับ ตอนนี้ข้อมูลที่ได้มาึิคือ

T220 โทรไปถามศุนย์มาเค้าบอกว่า หน้าเวปซัมซุงของไทยแปลผิด

คือ T220 ที่เค้าเอาเข้ามาขายนั้นไม่มี port HDMI นะคับ ถ้าจะมี port HDMI ต้องเป็น T220HD ครับ

โดยเค้าให้เหตุผลว่า port HDMI นั้นไม้่จำเป็นกับหน้าจอคอมพิวเตอร์ เพราะว่า หน้าจอคอมนั้นต้องการแค่สัญญาณภาพ สัญญาณเสียงนั้นไม่รู้จะส่งไปยังหน้าจอทำไม(เพราะลำโพงไม่มีที่หน้าจอ) เค้าก็เลยไม่สั่งแบบ HDMI เข้ามาเอาแค่ DVI มาใช้แทนแล้วกัน

คราวนี้ถ้ามันเป็นแ่ค่ DVI ผมก็สงสัยล่ะคับว่า มันจะต่างอะไรกับรุ่น 226BW ละครับพี่ท่าน แค่ค่าคอนทราส 20000:1 นั้นหรือ ผมว่าจริงๆ 8000 นั่นก็พอแล้วไม่รู้จะเอาตัวเลขอะไรเยอะแยะ

แล้วผมตั้งใจว่าจะเก็บเงินซื้อ PS3 ด้วยแต่ผมไม่มี HDTV นะคับ ก็กะว่าจะใช้ monitor ตัวนี้เลย แต่port ของ PS3 มันเป็น HDMI ใช่ม๊ะ ก็กะว่าจะเอาหัวแปลงมาแปลงให้เป็น DVI แล้วต่อเข้าหน้าจอ T220 ของผม

ผมลองคุยกับศูนย์ดูเค้าบอกว่าให้ระวังเรื่องภาพล้นหน้าจอด้วย ถ้าหากจะแปลงแบบนั้น

ไอ้ผมก็ งงๆ หลอนๆ เอาไงดี ทำงานไปด้วยเีรียนไปด้วยเงินไม่ค่อยจะมี ซื้อทั้งทีอยากได้คุ้มๆน่ะคับ เพื่อนๆช่วยผมด้วยนะคับขอบคุณมาก
    Last edited by [SprazeR]; 26 Jun 2008, 11:12:16.

คืออยากทราบเหมือนกันครับT220 Series ใช้panal ตัวไหน ถ้าเทียบกับ226bw panal ที่ไม่ใช่S คงจะเหนือกว่าหน่ะครับ ของใหม่ไม่มีS นานแล้ว(และไม่มีอีกแล้ว) ต้องดูตัวอื่นseriesอื่นล่ะมังครับ

อ้อ T220 Series มีฟังชั่นบีบภาพให้เป็น4:3 โดยตัวจอเลย การ์ดจอใครปรับfix accept ratioไม่ได้ก็ปรับเอาที่จอได้เลยครับ ผม226bw s panal ซื้อมานานแระ ไม่มีให้ปรับ

Comment

มีใครใช้รุ่นนี้อยู่อยากแนะนำมั้ยคับ ขอ อีเมลหรือมือถือหน่อยได้มั้ยครับอยากทราบว่าซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่น่ะคับ
      Last edited by [SprazeR]; 25 Jun 2008, 21:34:42.

Comment

วันนี้ไปพันทิทย์ มาคับจะซื้อ t220 เหมือนกันคับ มีอยู่ร้านเดียวชั้น2 ที่มีจอตั้งเยอะๆ ถามเด็กขายก็ไม่รู้ โชคดีที่ผมหาข้อมูลในเวปแล้ว
        ไปดูของจริง ปรากฏว่า t220 ไม่มี HDMI แต่ T260 มี HDMIแต่ราคา 21000 บ. ตัว T220 มันแค่ซับพรอด์ HDMI
        กับมีช่อง USB แต่ผมสังเกตอยู่อย่างคือ t220 เวลามองมุมเฉียงจะเห็นชัดมากๆ เหมือนมองตรงๆเลย ผมดูแล้วสเปคมันไม่หนี
        2232gw เลย ก็เลยตกลงเอา 2232gw ดีกว่าราคาแค่ 9800 บ.

Comment

เมื่อวานนี้ ไปสอยมาแล้วครับ T220 มันต่างกะรุ่น 226BW ผมรูปทรงก็ต่างกันแล้วนะ เพราะว่า t220 กว่าอีก แล้วภาพหน้าจะคมกว่านะ รายละเอียด http://www.samsung.com/th/consumer/d...XST&fullspec=F กะตัวนี้ T220 http://www.samsung.com/th/consumer/d.../XT&fullspec=F ลองดูนะส่วนตัวผมชอบ T220 มากกว่า

Comment

ใช้สาย HDMI to DVI ได้ หัวแปลงถ้าจะเอาไปติดฝั่งมอนิเตอร์คงไม่มีพื้นที่หรอก

ภาพล้นหน้าจอไม่เกี่ยวกับสายเด้อ

ปัญหาคือภาพมันไม่เต็มจอมากกว่า PS3 มันน่าจะปล่อย 16:9

Comment

เสียดายไม่ Full HD

ป.ล. สอยมานานแล้วครับ อิอิ

Comment

Working...
              X