Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ช่วยด้วยครับ!!จะส่งของจาก กทม.ไปหาดใหญ่ส่งวิธีไหนดี++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ช่วยด้วยครับ!!จะส่งของจาก กทม.ไปหาดใหญ่ส่งวิธีไหนดี++

1.คือผมจะส่งเคส(pc) จาก กทม.ไปหาดใหญ่ควรส่งวิธีไหนดีครับ น้ำหนักเคสอย่าเดียวหนัก 10.5 กิโลกรัมครับ ขอค่าส่งไม่ต้องแพงมากครับ ไม่รีบร้อน(EMSนี้ไม่ไหวนะ) ราคาประมาณเท่าไรได้ครับ

2.แล้วจะซื้อกล่องใส่เคสจากที่ไหนได้มั่งครับ

ส่งทางรถไฟครับ

Comment

บขส กับ รถไฟ มั้ง

Comment

ผมแนะนำให้ส่ง SDS ขนส่งเอกชนครับ ราคาไม่เกิน 200 มั้ง ไม่แน่ใจว่าคิดตามน้ำหนักรึเปล่า ส่งไวนะ ^^

Comment

ขนส่งเอกชนครับ รู้สึกของtnt(ไม่ใช่ระเบิด) มันส่งทั่วไทยนะครับ

ผมเองก้ออยู่หาดใหญ่-สงขลา

ต่ว่ายังไม่เคยใช้บริการขนส่งเอกชน

Comment

เดินไปส่งคับ5555

Comment

Originally posted by sicklab View Post
              ขนส่งเอกชนครับ รู้สึกของtnt(ไม่ใช่ระเบิด) มันส่งทั่วไทยนะครับ

ผมเองก้ออยู่หาดใหญ่-สงขลา

ต่ว่ายังไม่เคยใช้บริการขนส่งเอกชน
              -ดันหน่อยครับ ไม่ทราบว่ามีเว๊ปให้เข้าไปดูไหมครับ จะส่งของพรุ่งนี้แล้วครับ ช่วยเหลือด้วยครับ
              -เค้าส่งกันที่ไหนครับ ผมอยู่แถวลาดพร้าว ครับ

Comment

ผมผม ส่ง จากอ่างทอง มาที่ หาดหใญ่ ก็ 350 บาท อะครับ ส่งทางไปรษณีย์ 3 วันก็ได้เเล้วครับ

Comment

ผมเคยส่งเคสจาก สงขลาไปกทม. ครับ ส่งไปรษณีย์ไทย แบบลงทะเบียน Logispost ครับ น้ำหนักเคส 9 กิโลกว่า 210.- ครับ สามารถตรวจได้ด้วยครับว่าของถึงไหนแล้ว

Comment

1.ส่งทางไปรษณีย์แถวบ้าน EMS (2-3วัน)
                    2.ไปสายใต้ ส่งทางรถทัวร์(ผู้รับไปรับของเองที่ขนส่ง รับของวันรุ่งขึ้น)
                    3.อยู่ใกล้พันทิพย์ ไปส่งบ.ขนส่ง อะไรก็ได้ตามที่ชอบ (ตามที่ท่านอื่นแนะนำมี SDS กับ TNT ผมลองใช้แล้วก็โอเคทั้งคู่ ส่งถึงบ้าน ประมาณ 1-2 วันแล้วแต่จังหวะ)
                    4.อยู่ฝั่งธน ไปพุทธมณฑณ สาย2 เลือกเอาตามชอบ (ส่งถึงบ้านหรือไปรับของเองที่บ.ขนส่ง 1-4 วันแล้วแต่จังหวะ ราคาถูก แต่ระวังเคสบุบ)
                    P.S ไม่ทันได้อ่านให้ดีว่าบ้านท่านอยู่แถวลาดพร้าว ขออภัย

Comment

ส่งเอกชน พวก SDS TNT ถูกกว่าครับ *-* ถึงไวกว่าด้วย อิอิ

Comment

ไปที่ ไปรษณีย์เลยครับ Logis Post

Comment

ฝากไปกับรถทัวร์ก็ได้คับ แต่ค่าฝากอาจะแพงนิสนึง
                          ผมเคยฝาก NB ไปกับรถทัวร์ จาก ระนอง ไป กทม. โดยให้เขามารับเองที่ บริษัท หรือว่าที่ ขนส่ง

ถึงเร็วดี.. ส่ง ตอนกลางคืน เช้าก็ได้แระคับ อันนี้อยุ่ที่ความสะดวกของทั้งสองฝ่ายด้วยนะคับ

Comment

รถทัวร์ดีกว่าครับ เค้ามีบริการรับฝากด้วยครับ

Comment

ผมเคยส่งทางรถไฟจากอยุธยา-พิษณุโลก แค่ 120 บาท เองคับ 4ชม.ถึง ปลอดภัยดีคับ

Comment

Working...
                              X