Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาโบส มาต่อ แทน ไมโครแลป ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาโบส มาต่อ แทน ไมโครแลป ดีไหม

ได้มา 1 คู่ เอามาต่อแทนของเดิม ของ ไมโครแล็ป เสียงดีเหมือนกันครับ
    คู่นี้ได้มาประมาณ 8,000 บาทครับ

ด้านหลัง ที่ต่อสาย ต่อลำบาก ต้องใช้ อะแด็ปเตอร์ช่วยด้วย

บิดได้ เหมือนไมโครแลปเลย

เทียบกะเดิมๆเล็กกว่าเยอะเลย

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าเอาไปต่อกะระบบไหนดี อยากได้ซับ เจ๋งๆ เพิ่มครับ

BOSE AM3 เปลี่ยนชื่อเป็น BOSE X3

Comment

มันมีขายแยกด้วยเหรอครับ

Comment

Ebay บานเลยท่าน

Comment

Co-Branding อิอิ

Comment

ดอกเทียบกันแล้ว เล็กกว่าเยอะ เหมือนกัล

ท่าทางเสียงคงไม่ดีเท่าของเดิม นะครับ :P

Comment

ราคาโหดเอาเรื่อง ต่อแล้วเสียงดีกว่าของเดิมเยอะมั้ยครับ

Comment

"บิดได้ เหมือนไมโครแลปเลย"

ผิดนะครับต้องเป็น

"ไมโครแลปบิดได้เหมือน BOSE เลย"

ว่าแต่มานขับ BOSE ไหวด้วยหรอ Watt มันไม่น่าจะใกล้ๆกันน้อ

Comment

Originally posted by just View Post
                  ราคาโหดเอาเรื่อง ต่อแล้วเสียงดีกว่าของเดิมเยอะมั้ยครับ
                  เสียงออกมาดีครับ โล่งโปร่งฟังสบาย เสียงกลางลอยเด่น อิ่ม ปลายเสียงใสดี
                  แต่ผมว่าตำแหน่งชิ้นดนตรีมันยังแยกไม่ดี น่าจะมาจากตัวแอมป์ของ x3 อ่ะครับ

Comment

ราคานี้ไม่คุ้มเลย ซื้อใหม่ยังคุ้มกว่าครับ เสียงน่าจะขับออกมาได้ไม่มาก

Comment

ก็ว่างั้นหละ

Comment

Originally posted by Trex View Post
                        ราคานี้ไม่คุ้มเลย ซื้อใหม่ยังคุ้มกว่าครับ เสียงน่าจะขับออกมาได้ไม่มาก
                        เรื่องกำลังขับ ไม่มีปัญหาหลอกครับ ขับออกมาได้ดังกว่าเดิมๆอีก
                        แต่เรื่องความคุ้ม ไม่คุ้มจิงๆครับ เพราะแอมป์ของ x3 มันไม่ดีเท่าไหร่
                        ผมก็ตั้งใจ เอามาใช้กะ harman/kardon avr255 ครับ มันถึงจะให้เสียงออกมาคุ้มค่าเงินหน่อย

Comment

spec ลำโพง sat รุ่นนี้ความถี่มันได้ถึงเท่าไหร่อ่ะเนี่ยคับ
                          รับกับ x3 เปล่า?

Comment

Working...
                          X