overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ซื้อ MSI 4850 มาแล้วครับผม คุ้มมากมาย แต่อยากถามอะไรหน่อยครับผม

OverclockZone Member DynDasE's Avatar

Default ซื้อ MSI 4850 มาแล้วครับผม คุ้มมากมาย แต่อยากถามอะไรหน่อยครับผม

ซื้อ MSI 4850 มาแล้วครับผม คุ้มมากมาย แต่อยากถามอะไรหน่อยครับผม

ติดตั้ง 8.6 ไม่มีปัญหาครับผม
    แต่ว่า... unknown Hardware กับ Microsoft UAA bus for High Def Audio
    ต้องหาอะไรมาลงครับผม

ตอนนี้เปิด Aquamark ค้างด้วยครับผม ทำไงดี

OverclockZone Member Farid1412's Avatar

Quote Originally Posted by DynDasE View Post
    ซื้อ MSI 4850 มาแล้วครับผม คุ้มมากมาย แต่อยากถามอะไรหน่อยครับผม

ติดตั้ง 8.6 ไม่มีปัญหาครับผม
    แต่ว่า... unknown Hardware กับ Microsoft UAA bus for High Def Audio
    ต้องหาอะไรมาลงครับผม

ตอนนี้เปิด Aquamark ค้างด้วยครับผม ทำไงดี
    ตอบเป็นข้อๆนะครับ

1. unknown Hardware กับ Microsoft UAA bus for High Def Audio

เอาแผ่นไดรเวอร์ที่แถมมาให้ไปลงไดรเวอร์ HD-Audio ของการ์ดจอด้วยครับ ลงไปก็ไม่มีปัญหาครับ เราเลือก Primary sound driver ได้ใน Sound & Device ใน control Panel เองได้ (ถ้าใช้ซาวด์ออนบอร์ด ก็เลือกเป็น AC'97ครับ หรือถ้าใช้ซาวด์การ์ดยี่ห้ออะไรก็เลือกตามนั้น)

2. เปิด Aquamark ค้าง

ให้เข้าไปในโฟลเดอร์ที่ลงโปรแกรม แล้วหาไฟล์direcpl.dll
    ให้ rename ชื่อหรือนามสกุล
    เป็น direcpll.123dll ดูครับ

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

หวัดดีครับ คุณฟาร์ ผมขายกาดร์จอท่านไปแล้ว เอามาแล้วมันเป็น คอขวดเพราะ CPU ผม 3000+ เอง เลยรอยกเครื่องใหม่ทีเดียว เลยดีกว่า ขายต่ำกว่าทุนT_T

OverclockZone Member Farid1412's Avatar

Quote Originally Posted by DigiGonzo View Post
    หวัดดีครับ คุณฟาร์ ผมขายกาดร์จอท่านไปแล้ว เอามาแล้วมันเป็น คอขวดเพราะ CPU ผม 3000+ เอง เลยรอยกเครื่องใหม่ทีเดียว เลยดีกว่า ขายต่ำกว่าทุนT_T
    ง่า เหรอครับ เสียดายแทน ว่าแต่ขายไปได้เท่าไหร่อ่ะครับ ผมว่าขายเท่าทุนหรือซักหกพันก็ยังไหวเลยนา อิอิ..

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

ขายถูกมากมายครับ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ครับผมก็เห็นขายถูกมักๆ เห็นแล้วยังเสียดายเรยอะ

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ผม up Driver ให้แล้วนะครับ

http://www.uploadd.com/download.aspx...QNJ8EZUYOR9CT7

555 ผมขายถูกไปรึนี่ เศร้า(ขำทำไมฟร่ะ ตู)

OverclockZone Member DynDasE's Avatar

กดแล้วไม่ยอมให้โหลดอ่ะครับผม

ตู้ปลาลอยไปได้แค่ 110000 เองอ่า น้อยไปป่าวเนี่ย เหอๆ กับ AMD 9850 ครับ -*-
    แต่เล่นเกมอื่นๆที่ลงเอาไว้แรงสุดๆ เปิด 1900*1200 ยังไหวเลยอ่า
    ตัวเลขน้อยเราไม่สน เล่นได้พอ งุงิ๊ว!

Quote Originally Posted by DigiGonzo View Post
    555 ผมขายถูกไปรึนี่ เศร้า(ขำทำไมฟร่ะ ตู)
    ถูกเกิ๊น..

edit : สงสัยการ์ดตัวนี้จะมีอาถรรพ์นะ อายุการใช้งานไม่ึถึง 1 เดือนเลย แต่เปลี่ยนเจ้าของไป 4 คนแล้ว..

OverclockZone Member mrlup's Avatar

อยากได้ๆ
    มีงบ 6100 รอมือสองมาอาทิตย์นึงแล้ว

Quote Originally Posted by DynDasE View Post
    กดแล้วไม่ยอมให้โหลดอ่ะครับผม

ตู้ปลาลอยไปได้แค่ 110000 เองอ่า น้อยไปป่าวเนี่ย เหอๆ กับ AMD 9850 ครับ -*-
    แต่เล่นเกมอื่นๆที่ลงเอาไว้แรงสุดๆ เปิด 1900*1200 ยังไหวเลยอ่า
    ตัวเลขน้อยเราไม่สน เล่นได้พอ งุงิ๊ว!

จริงครับ ผมว่ารุ่นนี้เทสต์คะแนนโปรแกรมเบนช์มาร์กต่างๆได้คะแนนน้อยมาก แต่ใช้งานจริงๆแล้วอย่างแจ่ม..

Quote Originally Posted by mrlup View Post
    อยากได้ๆ
    มีงบ 6100 รอมือสองมาอาทิตย์นึงแล้ว
    สอย Palit เลยครับ การ์ด ref. เหมือนกันเป๊ะ เห็นว่าราคาไม่เกิน 62xx บาทเท่านั้น..

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

Red face

เดี๋ยวปั้ดปล่อย EN88GT แล้วเอา 4870 มายัดเลยพี่ฟาร์ พอดี ไม่ต้องมีตังเก็บไว้อัพ cpu แล้ว

แหง่ววว ไม่เยอะเลย แต่ลื่นปรื๊ด!

OverclockZone Member Coolsman's Avatar

แหง่ววว ไม่เยอะเลย แต่ลื่นปรื๊ด!
    เครื่องท่านแบบว่านะ

โห มันยอดมากเลยจอร์ด

ยังไม่ได้ OC เลยครับผม
    เพราะความอ่อนของตัวเอง ไม่เสถียร ค้างตลอดเลยครับผม

OverclockZone Member winit_a's Avatar

ผมก็ใช้ MSI เหมือนกัน กระโดดจาก ASUS มา ลองดู MSI กันบ้าง

MSI นั้นใช้ Bios ของ ATI ตัวล่าสุด 011.004 ชาวบ้านส่วนใหญ่ใช้ 011.003 กัน
    มีการปรับปรุงในส่วน powerplay

ข้อดี ประหยัดไฟและทำให้ อุณหภมิ idle ลดลง เพราะ ความเร็ว Core ทำงานที่ 160 แทน 500

ใครที่จะลอง flash ก็ load จาก http://www.techpowerup.com/vgabios/
    กันได้
    อันนี้สามารถใช้ ATIWINFLASH Flash บน Windows ได้เลย

Last edited by winit_a; 26 Jun 2008 at 12:57:52.

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

Quote Originally Posted by winit_a View Post
    ผมก็ใช้ MSI เหมือนกัน กระโดดจาก ASUS มา ลองดู MSI กันบ้าง

MSI นั้นใช้ Bios ของ ATI ตัวล่าสุด 011.004 ชาวบ้านส่วนใหญ่ใช้ 011.003 กัน

ข้อดี ประหยัดไฟและทำให้ อุณหภมิ idle ลดลง เพราะทำงานที่ 160 แทน 500

ใครที่จะลอง flash ก็ load จาก http://www.techpowerup.com/vgabios/
    กันได้
    อันนี้สามารถใช้ ATIWINFLASH Flash บน Windows ได้เลย
    โอว์แม่เจ้า ที่เห็น idle 500 นั่น ไม่ใช่ค่าที่ปกติของมันหรือนี่ (***งกันเยอะเหลือเกิน)

OverclockZone Member mrbanana's Avatar

Quote Originally Posted by winit_a View Post

ข้อดี ประหยัดไฟและทำให้ อุณหภมิ idle ลดลง เพราะ ความเร็ว Core ทำงานที่ 160 แทน 500

กันได้
    ขอบคุณครับ ^_^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks