overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ใช้คีย์บอร์ดไหนกันบ้าง แนะนำกันหน่อยครับกำลังจะเปลี่ยน

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

Default ใช้คีย์บอร์ดไหนกันบ้าง แนะนำกันหน่อยครับกำลังจะเปลี่ยน

เดิมใช้ SUH มา10ปีแล้ว ใช้พอทแปลงเป็น PS2 สายปกติมันเหมือน ps2 แหละครับ แต่กว่างกว่ามากไม่รู้เรียกพอร์ทอะไร

SUH ทนมากๆ แต่จะเปลี่ยนมั่งครับ
    ไปดูพันทิปงามวงศ์วานมา มี Microsoft keyboard ประกัน HWH
    รุ่นไหนจำไม่ได้ 350 บาท ตัวนี้ดีไหมครับ
    ใน it city ขาย 550 บาทคร้บ

กะงบประมาณนี้

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ใช้เนี่ย

ปล.มุขเก่าๆ กับภาพเก่าๆ (แต่เล่าใหม่ได้เรื่อยๆ)
    รูป รูป

G.แก้มก้น Member Themanza_CLUB's Avatar

คีย์บอร์ด แท้ๆเลย - -*

OverclockZone Member

ใครเคยเห็น keyboard แบบเมื่อสิบปีที่แล้วบ้างอะครับ ที่มันกดแล้วมีเสียงปุ่มกิ๊กๆๆ ด้วยอะ เอาแบบ usb นะ

OverclockZone Member poj's Avatar

Microsoft keyboard แจ๋วมากเลยครับ เคยใช้ เสียงเงียบ นุ่มมือมาก เม้าท์รุ่นถูกๆ ก็กดนุ่มนิ้วกว่า โลจิเทค ซะอีก

OverclockZone Member Dekmap02's Avatar

Talking

MS Reclusa คับ
    มันแถมเกม อ่ะคับ
    นุ่มมือด้วยอ่ะคับ

OverclockZone Member Getzz's Avatar

ผมก้อใช้ SUH คับ ทนจัดๆ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

Microsoftหลีกให้***งเลย
    นุ่มมือ พิมพ์สบาย ออกแบบดี แต่
    แพง ตัวหนังสือลอก ไม่ทน ปุ่มเสียง่าย
    คอมเฟิร์มจากคนขายและตัวผมเอง
    เคยใช้2รุ่นทั้งแพงและถูก เป็็นเหมือนกันหมด
    Last edited by -SaMmY-; 25 Jun 2008 at 23:41:17. Reason: .

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

SUH มันเ็ป็นอะไรที่ทนมากๆ ปุ่มไม่ลอกซะที เพราะมันปั๊มลงไปที่ปุ่ม
    ส่วนตัวผมก็ชอบ แต่ปุ่มมันสูงไปหน่อย เหมาะสำหรับร้านเกม

แต่ตอนนีี้ผมใช้ samsung ตัวละร้อยกว่าบาท นิ่มนิ้วดีครับ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

Microsoft Destop 3000

กดนุ่ม เลื่อนนิ่ม ซื้อมา 800

แนะนำ Logitech คีบอร์ดตัวล่ะ 200 นุ่มดี สีดำ กับ ขาว ราคานี้มีรุ่นเดียว ลองดู

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

sumsung ราคา 150 บาทครับ

OverclockZone Member Getzz's Avatar

SUH ตัวเก่า เอาไปตีกบาลเพื่อนบ้าง ตกจากสะพานลอย(ลงมาตามขั้นบันไดนะ) ก้อยังใช้ได้ หุหุ ตอนนี้ก้อใช้ยี่ห้อเดิมคับ ตัวเก่าเน่าเกิ้น

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

SUHรุ่นเก่าๆนี่ทนมาก
    เปลี่ยนจากสีขาวเป็นเหลืองอ๋อย
    เคยถอดมาล้างแฟ๊บทั้งตัว
    ปัจจุบันยกไปไว้ที่บ้านต่างจังหวัด
    ยังใช้งานได้ดี

OverclockZone Member hkterror's Avatar
    พุทธมณทลสาย 2/ ตลิ่งชัน

vote dell keyboard

ชอบ เพราะมันสวยดี แค่นี้แหละ ใช้แล้วหล่อขึ้นอีก 10% ฮ่้่าๆ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

logitek ทนไหมครับ ร้านเขาบอกว่า ปุ่มลอกง่าย

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Quote Originally Posted by acquiesce View Post
    logitek ทนไหมครับ ร้านเขาบอกว่า ปุ่มลอกง่าย
    เอาน้ำยาทาเล็บทาเอาน่ะกันลอก ผมทำแบบนั้นอ่ะ

OverclockZone Member n@ty's Avatar

suh คับอิกเสียง

OverclockZone Member burmkung's Avatar

แนะนำ Microsoft Desktop 500 ครับ ได้เป็นคู่ ใช้ดีราคาไม่แพง

OverclockZone Member gofaster's Avatar
    ร่มเกล้า ลาดกระบัง

ใช้ Dell นะ มีเสียงป๊อกแป๊กเวลาพิมพ์ เพลินดี (ถ้าพิมพ์เร็ว) 5555

OverclockZone Member Slipkn0T's Avatar

ใช้ logitech งับสวยดี แต่มะรู้ว่าทนไหมเพิ่งซื้อมา 4 เดือนเอง ก่อนหน้าใช้ suh แต่มันเก่าเลยเปลี่ยน อิอิ แต่ยอมรับว่า suh ทนมากๆใช้มา4-5 ปี

Bookmarks

Bookmarks