Announcement

Collapse
No announcement yet.

mouse เล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mouse เล่นเกม

จะรู้ได้ไงว่า mouse ตัวไหน pointer speed มันเร็วกว่าอีกตัวอะคับ
    ปรับใน control panel จนสุดแล้วมันก็ยังช้าอยู่ดี
    คือผมเล่นเกม lost planet ซึ่งรู้ๆกันอยู่ว่ามันปรับ mouse sensitivity
    ในเกมไม่ได้ เล่นแล้วปวดข้อมือ
    ผมเคยใช้ของ ibm เร็วมากตอนนี้พังไปซะละ ลองเอา microsoft กะ
    logitech มาใช้มันช้าอะคับ ยี่ห้อ razor เร็วมั้ย

ลองลง Driver ของ Mouse หรือยังครับผมใช้ G5 ลง Driver ก็หันไวดีนะครับแต่ไม่รู้ว่าจะไวพอสำหรับคุณหรือป่าวแต่ยังไงถ้าเป็น Mouse Gaming ให้ลง Driver ดีที่สุด

Comment

มันไม่ใช่ sidewinder หรือ G5, G9 อะคับ
      ไม่มี driver ให้ ดูยังไงคับว่าอันไหนเร็วไม่เร็ว
      จะเทสต์ก็ไม่ได้ เค้าไม่ให้แกะกล่อง

Comment

lost ปรับได้นี้กด 5 เลือก config>speed

Comment

ดู ที่dpi เม้าส์ ราคาถูกจะไม่ค่อยเกิน800dpi ถ้าเล่นเกมส์ยิงก็ต้องหาให้ประมาณ1600dpi ขึ้นไป

ที่เหลือก็วัดเอากับดีไซน์และความชอบ

Comment

Working...
          X