Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD MAXTOR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD MAXTOR

ตอนนี้เขายังผลิต SATA2 เปล่าครับ คือตอนนี้ผมใช้ sata plus10 อะครับ อยากเปลี่ยนเป็น sata2 ครับจะได้มั้ยครับ (มันไม่เสีย แต่เดียวจะทำให้มันเสีย อิอิ) แล้วเวลาเครมจะได้ของอะไรครับ seagate หรือ maxtor ครับ เพราะเห็น maxtor มันถูกซื้อนานแล้วช่ายเปล่าครับ ขอบคุณครับ

โทรไปถามที่ศูนย์เลยดิ่คับ

Comment

ความจริง Maxtor ก็เป็น HDD ที่จัดว่าอยู่ในเกรดนี่ดีกว่า Seagate อีกนะครับ ยิ่ง DaimondMax Series 9,10 นี่ทำเอา Barracuda หงายหลังไปเลย จนเป็นที่มาของการเทคโอเวอร์ Maxtor โดย Seagate ในที่สุด และทาง Seagate ได้นำเทคโนโลยีของ Maxtor DaimondMax Series 9,10 มาพัฒนาเป็น Seagate Barracudda 7200.9 และ 7200.10 ตามลำดับนี่หละครับ พูดง่ายๆ ก็คือ HDD ของคุณก็มีประสิทธิภาพพอๆ กับ Seagate Barracuda 7200.10 นั่นแหละครับ
      เพียงแต่เขาเปลี่ยนยี่ห้อจากข้างใน Maxtor เป็น Seagate เองล่ะ แต่ถ้าจะเปลี่ยนก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ขอบคุณหลายๆครับ

Comment

เคลมแม็กเตอร์ก็น่าจะได้แม็กซ์เตอร์ครับเพราะของในสต็อกก็คงจะมีสแปร์อยู่เช่นกันครับ
          เท่าที่รู้ซีเกทซื้อแค่กิจการครับแต่ยังไม่ได้เปลี่ยนชื่อผลิตภัณฑ์ของแม็กซ์แต่อย่างใดครับ(อันนี้ไม่ค่อยอัพเดทอ่ะครับไม่แน่ใจในข้อมูลนะครับ)

Comment

เพิ่งไปสอย MaXLine III มาที่พันทิพ นึกว่าจะไม่มีของแล้ว แต่ดันไม่ใช่ประกัน Maxwell ซะนิ เสียวเลย

Comment

Working...
            X